CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++ [กระทู้ไร้สาระ] สนุกๆกับกูเกิ้ลอิมเมจเสิร์ช +++

คำเตือน: กระทู้ต่อไปนี้เป็นกระทู้ไร้สาระ  ผู้ใดหลงเข้ามาอ่านกรุณาอย่าคาดหวังว่าจะได้สาระอันใด หุหุ smile

มีสาวๆถามผมบ่อยว่า นี่ตาเดอะป๋องสุดหล่อไปหารูปมาจากไหนมาโพสเยอะแยะจัง ผมก็เลยชวนสาวๆเหล่านั้นมาสาธิตให้ดูถึงซุปเปอร์คอมพิวเตอร์ส่วนตัวที่แรงสุดๆด้วยพลังซีพียู 80286 และแรมถึง 128MB exclaim

ผมบอกน้องๆเหล่านั้นไปว่าเคล็ดลับของผมอยู่ที่ "กูเกิลอิมเมจเสิร์ช" งัยหล่ะครับ  smile

เหอๆ แต่นี่คงจะหลอกได้เฉพาะน้องสาวๆกลุ่มนั้นเท่านั้นหล่ะครับ พวกเพื่อนๆในโต๊ะศุภคงเชี่ยวกันดีอยู่แล้ว

แต่เดี๋ยวก่อน!?! คุณเคยลองอะไรสนุกๆกับมันบ้างไหมหล่ะ! อย่างเช่น กรอกคีย์เวิร์ดธรรมดาเพื่อค้นหาด้วยความคาดหวังอย่างเต็มเปี่ยมว่าจะเจอรูปอย่างที่ต้องการ แต่กลายเป็นว่าได้รูปอื่นๆติดพ่วงออกมาด้วย หรือได้รูปที่ไม่เกี่ยวกันเลยออกมา ซึ่งบางทีมันก็ฮา หรือ สนุกๆดีนะครับ

เดี๋ยวผมจะลองเป็นตัวอย่างให้ดูสักหน่อยนะครับ...

เริ่มต้นจากเข้าไปที่

http://images.google.co.th

มาลองคำค้นหาแรกกัน เริ่มจากศัพท์ในวงการฟุตบอลเช่น

"นักเตะ"

เอาหล่ะครับ...  พิมพ์เข้าไปแล้วกดปุ่ม "ค้นหา"

ชะแว๊บ.......  ทุกท่านเจออย่างที่ผมเจอหรือเปล่าครับ ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ThePong+ - [ 26 ต.ค. 48 14:10:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป