CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กระทู้รำลึกความหลัง ของเด็กหงส์

หลังจากดูคลิป one night in may เบื้องลึกเบื้องหลัง
    ของ match ucl final จบ เลยอยากรู้มั่งว่า ณ วันนั้น
    ระหว่างmatch หรือ จบmatch เพื่อนๆทำอะไรกันอยู่บ้าง
    ผมเล่าของผมก่อนละกันครับ

ตอนนั้นไปนอนบ้านเพื่อนครับ ตั้งใจว่าจะดูบอลด้วยกัน
    แต่เนื่องจากบอลมาดึก ผมกับเพื่อนก็เลยหลับไปก่อน
    ตื่นมา ได้เวลาพอดี ปลุกเพื่อน แต่มันไม่ตื่น มันบอกขี้เกียจดูละ มันเป็นเด็กผี
    ไม่เป็นไร นั่งดูคนเดียว
    เริ่มเกมส์ด้วยใจระทึก แล้วก็เงียบไปตลอดครึ่งแรก ตอนพักครึ่ง
    ชั่งใจอยู่ว่าจะนอนต่อดีมั้ย เพราะง่วงมากและอีกวันต้องตื่นเช้า แล้วก็นอนดีกว่า แต่นอนไม่หลับ
    คิดว่า เฮ้ย อีก10ปี จะได้ดูหงส์เล่นนัดชิงอีกมั้ยเนี่ย ก็เลยตื่นขึ้นมาดูต่อ

เจิดโหม่งเข้า ยังเฉยๆ  ซมิเซอร์ยิงเข้า ตาสว่างขึ้นมานิดนึง
    พอจุดโทษเท่านั้นแหละครับ โดดขึ้นมายืน แล้วเริ่มตะโกน แหกปากโวยวาย
    จนเพื่อนลุกมาด่า แล้วก็นั่งดูด้วยกัน  

ตอนยิงลูกโทษ ไม่ต้องพูดถึง แหกปากทุกลูก  ตะโกนแต่ว่า แชมป์แน่ๆโว้ย  
    จบเกมส์น้ำตาไหลนิดนึง เพื่อนเริ่มด่า เฮ้ย มรึงไปซึ้งไกลๆเลย กรูหมั่นไส้  แล้วผมก็ตะโกน
    แหกปากโวยวายไปอีก ประมาณครึ่งชั่วโมง

ตื่นมาตอนเช้า หมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
    เพราะไอ้ประเทศที่ผมอยู่ มันไม่ชอบดูบอลกัน
    แต่ผมอารมณ์ดีทั้งวัน พวกเพื่อนๆหาว่าบ้าไปแล้ว
    ไม่รู้ที่ว่าตอนเพื่อนๆดู บรรยากาศเป็นยังไงบ้าง
     ของผมดูกับเด็กผี บรรยากาศแปลกๆพิกล ^^

ปล   ใครอยากได้คลิป one night in may
     หลังไมค์มานะครับ ผมจะส่งไปให้ รีบๆหน่อยนะครับ
     คุณ K.ruan บอกวันจันทร์จะลบแล้ว
    อ้อ ขอบคุณคุณ K.ruan สุดหล่อเอาไว้ด้วยสำหรับคลิป
     ผมช่วยเฮียขายของแล้วนะ ^^

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 48 02:11:54

จากคุณ : mihajlovic - [ 30 ต.ค. 48 00:38:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป