CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมเอาความลับมาเฉลยว่าทำไมมวยไทยสี่คนไปแพ้ที่เมกา

ผมอยากจะบอกว่าไปโทษนักมวยไทยไม่ถูกครับลองไปอ่านเรื่องนี้และอยากให้ประนามก่อเกียรติกรุ๊ปกะคนชื่อตุ้ยน่ะครับผมว่านะมวยเราไม่ได้เป็นรองชาติไหนในโลกถ้าอย่างไอ้โบ้ไปอยู่อเมริกาน่ะถ้าเลิกชกมวยไปแล้วอาจมีโรงงานผลิตเส้นก๋วยเตี๋ยวเป็นของตัวเองไปแล้ว ทำไงได้เราเกิดในประเทศที่ภูมิใจกันนักกันหนาว่าผู้คนมีน้ำใจชอบช่วยเหลือกัน ซึ่งเป็นแค่หน้ากากแท้จริงมันก็แฝงผลประโยชน์นักมวยมีฝีมือบ้านเรามาเกิดผิดที่ถ้าไปเกิดเมกาป่านนี้ก็ไม่ต้องมาลำบากหรอก น่าสงสารนักมวยไทยจริงๆแพ้มาก็โดนด่าโดนซ้อมบางคนแพ้มาโดนซ้อมเยี่ยวแตกอึราด ไม่ต่างกับไก่ชนที่แพ้มาก็โดนลงหม้อต้ม ถ้าไอ้โปรเตอร์ที่มันบอกรักชาติภูมิใจจริงๆกับความเป็นไทยมันคงไม่ทำอย่างนี้ผมขอระบายความอัดอั้นทีเถอะ ดูเมืองนอกเหอะอาหารวิตามินบำรุงกันครับของเราไข่ต้มกะกล้วยทอดก็พอแล้วแล้วมันจะเอาแรงที่ไหนไปชกวะ โปรโมเตอร์บ้านเราน่าจะมาจากคนที่รวยแล้วนะผมว่าจะได้ไม่ต้องมาขูดนักมวยอีกทีลองคิดดูนะถ้า เอาเจ้าสัวธนินท์ เจียรวนนท์หรือคุณเจริญ ศิริวัฒนภักดีมาเป็นผู้จัดการป่านนี้คงมีนักมวยแชมป์โลกเราไปอยู่เยอะแล้ว

http://www.thaitownusa.com/frontnews/frmNewsType1_View.aspx?NewsID=0511000027

จากคุณ : washira - [ 5 พ.ย. 48 06:56:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป