CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

++ เพื่อนๆห้องกีฬามาเล่น PAW (Pick-A-Winner) กันมั้ยครับ เล่นมาสเตอร์คัพนะครับ เอาหนุกๆ ลงชื่อเลยค้าบ ++

สืบเนื่องจากผมไม่ได้อยู่ใน16คนแรกของคนที่มีคะแนนสะสมตลอดปีสูงสุดในเว็บmenstennisforums(แอบเห็นมีชื่อคุณTauRuZอยู่อันดับ15ซะด้วย เก่งอ่ะ) แต่เกิดอาการอยากเล่นมั่ง เลยมาชวนเพื่อนๆในห้องกีฬาเล่นกัน เล่นในรายการปิดท้ายปลายปีของฝ่ายชายกันนะครับ โดยผมจะเป็นผู้ดูแลและคิดคะแนนให้เอง

++++++++ PAW คือ ?  และ กติกา ++++++++
    PAW คือ การทายผลการแข่งแต่ละแมทช์ในทัวร์นาเมนท์ว่าใครเป็นผู้ชนะ ในมาสเตอร์คัพจะมีการแข่งทั้งหมด15แมทช์(รอบพบกันหมดในกลุ่ม 12แมทช์  รอบรอง2แมทช์  รอบชิง1แมทช์) โดยจะให้เพื่อนๆเลือกมาทาย7แมทช์(เรียก PAW1, PAW2, PAW3, ..., PAW7) โดยการเลือกนี้จะเลือกทายแมทช์ไหนก็ได้ให้ครบ7แมทช์ มีข้อแม้คือห้ามเลือกทายรอบพบกันหมดในกลุ่มครบทั้ง7 PAW

++++++++ การคิดคะแนน ++++++++
    ผมจะมีตารางคะแนน(Scoring Points) แล้วให้เพื่อนๆเลือกทายจากตารางคะแนนที่ผมทำไว้ให้ ถ้าเพื่อนๆทายถูกก็จะได้คะแนนในPAWนั้นไป ทายผิดจะไม่ได้คะแนน  สมมติ เช่น
    - PAW1 ของผมเป็น PAW1 : Federer ชนะ Ljubicic ..แล้วพอแข่งกันจริงๆ เฟดชนะ ผมก็จะได้6คะแนน(เพราะผมทายถูก)  แต่ถ้าลูบิชิคชนะ ผมจะไม่ได้คะแนน(เพราะผมทายผิด)
    -แต่ถ้า  PAW1 ของผมเป็น PAW1 : Ljubicic ชนะ Federer .. แล้วพอแข่งกันจริงๆ ลูบิชิคชนะ ผมจะได้17คะแนน(เพราะผมทายถูก) แต่ถ้าเฟดชนะ ผมจะไม่ได้คะแนน(เพราะผมทายผิด)

พอการแข่งจริงๆในทัวร์นาเมนท์เสร็จสิ้นแล้ว ผมจะรวมคะแนนของทุกคน และก็จะจัดลำดับ(Ranking)ให้นะครับ

++++++++ Scoring Points + ผลการแข่ง(จบทัวร์นาเมนท์โดยสมบูรณ์) ++++++++

รอบพบกันหมดในกลุ่มทั้ง 12 แมทช์...

Red Group :
    Federer, Roger (SUI) ชนะ Nalbandian, David (ARG) (5-19)  6-3 2-6 6-4
    Coria, Guillermo (ARG) แพ้ Ljubicic, Ivan (CRO) (10-10)  6-2 6-3
    Federer, Roger (SUI) ชนะ Ljubicic, Ivan (CRO) (6-17) 6-2 2-6 7-6(7-4)
    Coria, Guillermo (ARG) แพ้ Nalbandian, David (ARG) (9-11) 7-5 6-4
    Federer, Roger (SUI) ชนะ Coria, Guillermo (ARG) (6-17) 6-0 1-6 6-2
    Ljubicic, Ivan (CRO) แพ้ Nalbandian, David (ARG) (9-11) 6-2 6-2

Gold Group :
    Gaudio, Gaston (ARG) ชนะ Puerta, Mariano (ARG) (10-10)  6-3 7-5
    Agassi, Andre (USA) แพ้ Davydenko, Nikolay (RUS) (10-10) 6-4 6-2
    Gonzalez, Fernando (CHI) ชนะ Puerta, Mariano (ARG) (10-10) 6-3 4-6 6-0
    Davydenko, Nikolay (RUS) ชนะ Gaudio, Gaston (ARG) (9-11) 6-3 6-4
    Davydenko, Nikolay (RUS) ชนะ Puerta, Mariano (ARG) (9-11) 6-3 6-2
    Gonzalez, Fernando (CHI) แพ้ Gaudio, Gaston (ARG) (10-10) 1-6 7-5 7-5

รอบรอง...
    Roger Federer (SUI) ชนะ Gaston Gaudio (ARG) (5-18) 6-0 6-0
    David Nalbandian (ARG) ชนะ Nikolay Davydenko (RUS) (11-9) 6-0 7-5

รอบชิง...
    Federer, Roger (SUI) แพ้ Nalbandian, David (ARG) (5-19) 6-7 6-7 6-2 6-1 7-6

++++++++ Match Schedule ++++++++
    เพื่อนๆต้องทาย PAW ก่อนที่การแข่งจะเริ่มนะครับ (เวลาแข่งในนี้ผมแปลงเป็นเวลาในไทยแล้วนะครับ คือที่เซี่ยงไฮ้จะเร็วกว่าไทย1ชม.)
    Sunday 13 November
    เที่ยงตรง Singles RR Match        Federer vs Nalbandian
    FB Singles RR Match              Coria vs Ljubicic
    FB Doubles RR Match

Monday 14 November
    บ่ายโมง Doubles RR Match
    NB 6โมงเย็น Singles RR Match Nikolay Davydenko (RUS) vs Andre Agassi (USA)
    FB Singles RR Match Puerta vs Gaston Gaudio (ARG)

Tuesday 15 November
    NB 6โมงเย็น Singles RR Match Federer  vs Ljubicic
    FB Singles RR Match Coria  vs Nalbandian

Wednesday 16 November
    NB 6โมงเย็น Singles RR Match Nikolai Davydenko  vs Gaston Gaudio
    FB Singles RR Match Mariano Puerta vs Fernando Gonzalez

Thursday 17 November
    NB 6โมงเย็น Singles RR Match Ljubicic vs Nalbandian
    FB Singles RR Match Federer vs Coria

Friday 18 November
    NB 6โมงเย็น Singles RR Match Gonzalez (CHI) vs Gaudio (ARG)
    FB Singles RR Match Puerta (ARG) vs Davydenko (RUS)

Saturday 19 November
    บ่ายโมง Doubles SF Match
    FB Doubles SF Match
    NB 6โมงเย็น Singles SF Match Federer vs Gaudio
    FB Singles SF Match Nalbandian vs Davydenko

Sunday 20 November
    เที่ยงตรง Doubles Final Match
    NB 3โมงเย็น Singles Final Match Federer vs Nalbandian

++++++++ PAW players list + Ranking(จบทัวร์นาเมนท์โดยสมบูรณ์) ++++++++

report ...
    -จบวันอาทิตย์ จบทัวร์นาเมนท์แล้ว พี่อ้วนก็ทำเซอร์ไพรส์ชนะเฟดได้ในเกมมาราธอน มีคนทายว่าพี่อ้วนชนะ2คนคือ คุณอาเจนต์ไตน์เกิร์ล กับ คุณC@PoNg ยินดีด้วยคร๊าบบบ ทำให้คะแนนสูสีกันเลย  ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะด้วยคือ คุณpommyNT กับ คุณTauRuZ_PaSSeRBy ที่ได้คะแนนสุงสุดเท่ากัน Rankingอยู่ข้างล่างนะครับ  ตอนแรกผมกะจะแจกcdแมทช์เทนนิสเก่าๆ เช่น ภราดร-อกัสซีในวิมฯ02 กูก้าในFO แต่เว็บที่ผมสั่งซื้อเค้าเงียบไปเลย ไม่ติดต่อกลับมา ยังดีที่ยังไม่ได้โอนเงิน คือกะว่าจะเอามาดูก่อน แล้วwriteให้เป็นรางวัล เอาเป็นว่าถ้าผมสั่งซื้อได้ เด๋วตอนใกล้ๆปีใหม่จะเอาเกมมาให้เล่นกันอีกนะครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่มาร่วมเล่นเกมนะครับ สวัสดีครับ
    -จบวันเสาร์ ถึงจะเหลือการแข่งอีกคู่นึง แต่ตอนนี้ก็ได้ผู้ชนะแล้ว ซึ่งมีถึง2คน ก็คือคุณpommyNTกับคุณTauRuZ_PaSSeRByนั่นเอง ใครที่ยังทายไม่ครบก็ยังทายเพิ่มได้นะครับ เด๋วผมจะจัด rank ให้ครับ ..วันนี้เฟดแจกไข่2ลูกให้เกาดิโอ ..อย่าลืมดู วันอาทิตย์ก็เป็นรอบชิงแล้ว 3โมงเย็น พี่อ้วนจะเอาคืนเฟดได้รึเปล่า ยิ่งตอนนี้ฟอร์มพี่อ้วนดีด้วย ubcสด(อีกแล้ว)
    -จบวันศุกร์ ไม่มีใครทายว่าเกาดิโอจะชนะกอนซาเลซเลย เลยไม่มีใครได้คะแนน(ผมด้วย) จบPAWล็อตแรก คะแนนสูงสุดมี2คนได้แก่คุณPommyNTและ คุณTauRuZ_PaSSeRBy ที่ได้กันถึง40คะแนน ..ตอนนี้ก็ได้คู่เล่นรอบรองครบแล้ว พี่อ้วนจะเข้าชิงได้รึเปล่า ต้องลุ้นกัน เสาร์นี้เริ่ม6โมงเย็น(พี่อ้วนแข่งคู่2)
    -จบวันพฤหัส คะแนนตอนนี้สูสีกันมากครับ เพราะแข่งกันเกือบหมดทุกคู่แล้ว และแล้วสายแดงพี่อ้วนก็เฉือนหลอดไฟเข้าเป็นที่2ของกลุ่มเข้ารอบพอดี เฟดก็ที่1ของกลุ่มตามระเบียบ พรุ่งนี้กลุ่มทอง แมทช์กอนซาเลสvsเกาดิโอ ใครชนะเข้ารอบ คนแพ้ตกรอบ ^^ โดยดาวีเดงโกเข้ารอบชัวร์ๆแล้ว
    -จบวันพุธ คุณArgentine girl ได้เพิ่มทีเดียว19คะแนน ที่1กับที่2สูสีกันมาก คุณTauRuzเฉือนคุณfedexfcแค่คะแนนเดียว และก็เวลานี้มาสเตอร์คัพก็พอจะเห็นแล้วว่าใครได้เข้ารอบรองนะครับ
    -จบวันอังคาร ตอนนี้คะแนนสูงสุดคือ21 มีถึง4คนแน่ะครับ(สูสีๆ) แข่งรอบRRมาครึ่งทางแล้ว เฟดชนะไป2 โคเรียแพ้ไป2 วันพุธจะไปลอยกระทงกันที่ไหนบ้างครับ
    -จบวันจันทร์ ไม่มีใครได้คะแนนเพิ่มเลย เพราะทายผิดกันหมดว่าอกัสซี่จะชนะดาวีเดงโก อาจเป็นเพราะอกัสซี่บาดเจ็บก่อนลงแข่งตามข่าว
    -นาดาลกับอกัสซีถอนตัว(นาดาลถอนก่อนแข่งแต่อกัสซีถอนหลังจากแข่งกับดาวีเดงโกเสร็จ) ทำให้ ปูเอร์ตามาแทนที่นาดาล และ กอนซาเลสแทนที่อกัสซี ดังนั้นPAWที่ทายอกัสซีกับทายนาดาลจะต้องยกเลิกไปนะครับ

Ranking...
    Champion : คุณPommyNT และ คุณTauRuZ_PaSSeRBy 51 คะแนน  Congratulation !!!
    Runner Up : คุณC@PoNg 50 คะแนน
    4th : คุณArgentine girl 49 คะแนน
    5th : คุณfedexfc 36 คะแนน
    6th : คุณaom 32 คะแนน
    7th : goopa 31 คะแนน
    8th : คุณatp 28 คะแนน
    9th : คุณajnguang 17 คะแนน
    10th : คุณมิวนิค 16 คะแนน

++++++++ Picks summary ++++++++
    1.goopa...
    PAW1 : Ljubicic, Ivan ชนะ Coria, Guillermo (10)
    PAW2 : Agassi, Andre ชนะ Davydenko, Nikolay (0)
    PAW3 : Gonzalez, Fernando ชนะ Puerta, Mariano (10)
    PAW4 : Ljubicic, Ivan ชนะ Federer, Roger (0)
    PAW5 : Gonzalez, Fernando (CHI) ชนะ Gaudio, Gaston (0)
    PAW6 : David Nalbandian ชนะ Nikolay Davydenko (11)
    PAW7 : Federer ชนะ พี่อ้วน (0)

2.คุณPommyNT...
    PAW1 : Ljubicic over Coria (10)
    PAW2 : Agassi over Davydenko (0)
    PAW3 : Nalbandian over Coria (11)
    PAW4 : Gonzalez over Puerta (10)
    PAW5 : Davydengo over Puerta (9)
    PAW6 : Gonzalez over Gaudio (0)
    PAW7 : Nalbandian over Davydenko (11)

3.คุณajnguang...
    PAW 1 Federer, Roger (SUI) vs Nalbandian, David นัลบี้ชนะ (0)
    PAW 2 Agassi, Andre (USA) vs Davydenko, Nikolay ป๋าเหน่งชนะ (0)
    PAW 3 เฟดจะชนะ ลูบิซิช (6)
    PAW 4 โคเรียจะชนะนัลบี้ (0)
    PAW 5 นัลบี้ ชนะ ดาวิเดนโก (11)
    PAW 6 เกาดิโอ ชนะ เฟด (0)
    PAW 7 เกาดิโอ ชนะ นัลบี้ invalidนะครับ

4.คุณaom...
    paw1 Ljubicic, Ivan def. Coria, Guillermo (10)
    paw2 Agassi, Andre (USA) def. Davydenko, Nikolay (RUS) (0)
    paw3 Ljubicic, Ivan def. Federer, Roger (0)
    paw4 Nalbandian def. Coria (11)
    paw5 Nalbandian, David def. Ljubicic, Ivan (11)
    paw6 Gonzalez, Fernando def. Gaudio, Gaston (0)
    paw7 Federer def. Nalbandian (0)

5.คุณมิวนิค...
    paw1  Coria   ชนะ  Ljubicic (10)
    paw2  Agassi ชนะ   Davydenko (0)
    paw 3  กอนซาเลซ  ชนะ เกาดิโอ (0)
    paw 4  เฟด ชนะ คอเรีย (6)

6.คุณArgentine girl ...
    PAW1 นาลโบชนะเฟด (0)
    PAW2 นาลโบชนะลูบิชิค (11)
    paw3 ดาวี่ ชนะ เกาดิโอ (9)
    paw4 กอนโซ ชนะ ปูเอร์ต้า (10)
    paw5 Llodra-Santoro defeat Paes-Zimonjic ไม่ได้คะแนนนะครับ เพราะเราเล่นเฉพาะชายเดี่ยวอ่ะคับ (คู่ของซองโตโรชนะได้แชมป์)
    paw6 Nalbandian defeats Federer (19)

7.คุณC@PoNg ...
    paw 1 Ljubicic D Coria (10)
    paw 2 Agassi D Davydenko (0)
    paw 3 Gaudio D Davydenko (0)
    paw 4 Gonzalez D Puerta (10)
    paw 5 Gonzalez D Gaudio (0)
    paw 6 Nalbandian D davydenko (11)
    paw 7 nalbandian D federer (19)

8.คุณTauRuZ_PaSSeRBy ...
    PAW1 Ljubicic over Coria (10)
    PAW2 Davydenko over Puerta (9)
    PAW3 Ljubicic over Nalbandian (0)
    PAW4 Nalbandian over Coria (11)
    PAW5 Gonzalez over Puerta (10)
    PAW6 Gonzalez over Gaudio (0)
    PAW7 Nalbandian over Davydenko (11)

9.คุณfedexfc...
    PAW1: Federer, Roger (SUI) vs Nalbandian, David (ARG) - Federer ชนะ (5)
    PAW2: Coria, Guillermo (ARG) vs Ljubicic, Ivan (CRO) - Ljubicic ชนะ (10)
    PAW3: Federer, Roger (SUI) vs Ljubicic, Ivan (CRO) - Federerชนะ (6)
    PAW4: Federer, Roger (SUI) vs Coria,Guillermo (ARG) - Federer ชนะ (6)
    PAW5: Davydenko, Nikolay (RUS) vs Gaudio, Gaston (ARG) -Davydenko ชนะ (9)
    PAW6: กอนซาเลส ชนะ เกาดิโอ (0)
    PAW7: Davydenko over Nalbandian (0)

10.คุณatp...
    Paw 1 Davydenko D Gaudio (9)  
    PAW 2 Gonzales D Puerta (10)  
    PAW3 Ivan D Nalbaldian (0)
    PAW 4 Davy Def. Puerta (9)
    PAW 5 Gonzo Def. Guadio (0)

-------------------------------------------------------
    ตอนนี้ใครที่อยากเล่นก็ลงชื่อไว้ได้เลยนะครับ และสามารถเริ่มทายผลได้เลย โดยลงชื่อและทายผ่านกระทู้นี้ การทายผลจะต้องทายก่อนแมทช์นั้นมีการเริ่มเท่านั้นนะครับ   ***ในกรณีที่เพื่อนๆต้องการเปลี่ยนแปลงPAWที่เพื่อนๆได้ลงข้อความเอาไว้ เช่น ต้องการเปลี่ยนไปทายคู่อื่น หรือ คู่เดิมแต่เปลี่ยนคนชนะ ก็สามารถทำได้นะครับ แต่ต้องทำก่อนการแข่งคู่นั้นจะเริ่ม

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 48 00:02:41

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 48 22:48:00

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 48 00:10:30

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 48 22:32:32

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 48 22:29:35

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 48 22:27:35

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 48 00:09:12

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 48 00:01:54

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 48 23:04:55

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 48 23:04:07

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 48 22:27:55

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 48 07:59:55

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 48 08:39:45

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 48 08:22:35

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 48 23:06:21

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 48 20:18:50

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 48 11:57:55

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 48 06:45:53

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 48 20:55:35

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 48 20:47:57

จากคุณ : goopa - [ 11 พ.ย. 48 20:37:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป