CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*** ขอชื่นชม The Great Red Team เราทำดีที่สุดแล้วครับ ***

สนุกกันอีกครั้งนึงครับ สำหรับ Cyber Cup ครั้งที่ 6 ที่ต้องลุ้นกันจนถึง score card ใบสุดท้าย
    และจนแล้วจนรอด แข่งกันมา 3 ปี 6 แมทช์ ก็ยังไม่มีใครสามารถจารึกชื่อเป็นแชมป์แห่งปีได้สำเร็จ
    ยังคงรักษาสถิติ ครองแช้มป์ร่วมกันอีกหนึ่งสมัย

ผมอยากจะแสดงความชื่นชม ต่อสิ่งที่เกิดขึ้นในแมทช์นี้
    ไม่ว่าจะเป็นการต่อสู้ที่ สุ้กันอย่างไม่ยอมท้อถอย
    หลายๆคู่ที่แม้จะถูกนำ แต่ก็ไล่ตามปลด จนต้องมาฎีกากันที่หลุมสุดท้าย เช่นคู่ของ Scorpion หรืออย่างคู่ของ Papamint ที่โดนนำมาตลอดแต่ก็ยังกัดฟันสู้จนมายันเสมอที่หลุมสุดท้าย
    หรือทีม rookie ที่คราวก่อนยังอยู่ไฟล์ท C แต่พัฒนาจนครั้งนี้ขึ้นมาอยู่ไฟล์ทบี และสามารถเอาชนะทำแต้มให้กับทีมได้
    เพื่อนๆที่เดินทางมาจากโคราช ชลบุรี เชียงใหม่ ที่มากันโดย spirit ของ Cyber Cup โดยแท้
    นี่ถ้า pigtt ไม่ติดธุระ ก็จะกล่าวได้เลยว่า พวกเราระดมพลกันมาจากทั่วสารทิศกันเลยทีเดียว ว่าแล้ว คุณ pigtt ก็รีบไปสารภาพบาปในกระทู้ข้างล่างนี้ซะดีๆ เพราะคุณไม่มาทีมถึงได้แพ้ ไม่เชื่อถามทีมคุณโทมัสกับคุณเม้งดูได้เลย 5555

เพื่อนๆพี่ๆหลายคน ก็มาแข่งทุกครั้งไม่เคยขาด เป็นกำลังสำคัญให้กับทีมมาโดยตลอด พี่ปุ้ย พี่เษม วันนี้ต้องขอโทษด้วยครับ ที่ไม่มีโอกาสได้ทักทาย

สมาชิกใหม่หลายคนที่เข้าแข่ง Cyber Cup เป็นครั้งแรก คิดว่าคงได้รับความสนุกสนานและประสบการณ์ แบบ Cyber Cup กันเป็นอย่างดี และส่วนใหญ่ก็ทำแต้มให้กับทีมด้วยนะ อย่างหนูหริ หรือบรรดาตระกูลซอยทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็นซอย 6 ซอย 8 ทั้งหลาย หรืออย่างน้องกู้ดที่ Leona พันทิปสาขาเชียงใหม่ จัดมาให้เจอกับพี่ต๋อง Lady flight A ของฝั่งกะโน้น ที่ซัดกันด้วย birdie กับ พาร์ กันอย่างตื่นเต้นเร้าใจ จากครั้งแรกครั้งนี้ น้องกู้ดบอกว่าติดใจ มีเมื่อไหร่จะมาอีก ด้วยความยินดีครับ

และหลายคู่ก็ยังรักษาสถิติชนะมาตลอด อย่างคู่ของ 2 ช
    ช ช่อน กับ ช ชามูมาร หรือคู่ของ CS กับ V9K
    แต่ก็มีหลายคู่เหมือนกันที่ต้องมาเสียบริสุทธิ์ที่แมทช์นี้
    จากที่ไม่เคยแพ้เลย ก็ต้องมาเสียท่าครั้งแรกกันที่เมืองเอกนีแหละ
    ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกัน ต้องชนแก้วดับความขมขื่นกับหลวงชำนาญฯไปหลายจอก
    ก็ต้องทำใจหละครับ การแข่งขัน ก็ต้องมีแพ้มีชนะ (แต่ถ้าจะให้ดีมันต้องชนะอ่ะนะ)

ท้ายสุดนี้ ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านทั้งที่เอ่ยนามและไม่ได้เอ่ยนาม ที่ร่วมแรงร่วมใจกันต่อสู้อย่างสมศักดิ์ศรี
    ปีนี้เรายังเข้มไม่พอ ปีหน้าตั้งใจกันใหม่ครับ

We are the Great Red Team
    ...

จากคุณ : พลภัทร - [ 20 พ.ย. 48 22:19:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป