CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

แฟนๆหงส์ว่าปัจจัยไหนที่ทำให้หงส์ชนะมา 6 นัดติด

ราฟาหันมาใช้กองหน้า 2 คน (11 คน)
      การมาของ Peter Crough กับ Momo Sisoko (2 คน)
      นักเตะที่ซื้อมาเริ่มเข้าใจในแทคติกมากขึ้น (22 คน)
      ปะป๋าราฟาเริ่มคุ้นกับบอลอังกฤษมากขึ้น (16 คน)
      การเป็นแชมป์ยุโรปเมื่อปีที่แล้ว (1 คน)
      เราหันมาเล่นเกมส์บุกกันมากขึ้น (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 59 คน

18.64%
     3.39%
     37.29%
     27.12%
     1.69%
     11.86%

เห็นฟอร์มหงส์ช่วงนี้แล้วต้องบอกว่านี่เป็นหงส์ในยุคราฟาที่เล่นดีที่สุด
    นับตั้งแต่ป๋าแกเข้ามาคุมเลยนะครับ เพื่อนๆเลยสังเกตมั้ยครับว่า
    หลังๆหงส์เราเนี่ยเล่นแบบบาเลนเซียสมัยตอนป๋าทำได้แชมป์
    ไมว่าจะเป็นการเพรซซิ่งตั้งแต่ในแดนกลางและเวลาได้บอลโต้กลับ
    จะขึ้นมากันเป็นแผง อย่างในนัดวีแกนเวลาเจอร์ราร์ดได้บอลทะลุ
    ขึ้นมา เราจะเห็นคีเวลล์(รีเซ่)มาทางซ้าย และการ์เซียมา
    ทางขวา ที่จะต่างกับบาเลนเซียในยุคนั้นก้อคงจะเป็นที่จำนวน
    กองหน้า อีกอย่างหนึ่งที่ผมว่าเป็นปัจจัยสำคัญก็คงจะเป็น
    Peter Crouch ครับ เพราะสังเกตว่าเวลาได้บอลทะลุขึ้นมาที
    ไร Crouch มักจะมีส่วนร่วมทั้งนั้น โดนส่วนมากเขาจะคอยเป็น
    ตัวดึงกลองหลังฝ่ายตรงข้ามให้มาประกบ ทำให้เจอร์ราร์ดสามารถขึ้นมาตะลุยทำเกมได้ ทำให้เราได้ประโยชน์จากตรงนี้เยอะมาก
    ผมว่าถ้าปะป๋าปรับความเข้าใจกับซิสเซ่ได้และให้ลงคู่กับ Crough บ่อยๆ หงส์จะน่ากลัวมากกว่านี้อีกเยอะครับ เพราะซิสเซ่มีความเร็วเป็นจุดเด่น ของเพียงแต่ปรับปรุงเรื่อง
    ความคมหน่อยกับการเช็คตำแหน่งล้ำหน้า(ถ้าสังเกตจะเห็นว่า
    ซิสเซ่ล้ำหน้าบ่อยมาก ทั้งที่ความจริงตัวเองก็เร็วอยู่แล้ว)
    ถ้าเเก้ไขปัญหา 2 อย่างนี้ได้ ผมว่าหงส์จะน่ากลัวกว่านี้เยอะครับ
    แฮะ แฮะ พิมพ์มาซะเยอะเลย นานๆจะพิมพ์ซะที ถ้าเพื่อนๆพี่ๆ
    เห็นยังไงก็ลองแสดงความคิดเห็นมาได้นะครับ ขอบคุณที่ทน
    อ่านนะครับ

จากคุณ : NaiTarLek - [ 6 ธ.ค. 48 04:06:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป