CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

== อุ่นเครื่องแมทช์ส่งท้ายปีเก่า มาดูฟอร์มแชมป์ปีที่แล้วกันดีกว่า ==

อุ่นเครื่องแมทช์ส่งท้ายปีเก่า มาดูฟอร์มแชมป์ปีที่แล้วกันดีกว่า

วันพ่อที่ผ่านมา ลูกๆบอกว่า วันนี้วันพ่อ พ่ออยากทำอะไรที่ชอบที่ชอบก็ได้
    พ่อก็เลยชวนพ่อๆไปตีกอล์ฟกัน (ที่จริงมีที่ชอบๆกว่านะ แต่กลัวว่าจะได้ไปสู่ที่ชอบๆซะก่อน แหะแหะ)

และด้วยความอนุเคราะห์จากท่าน SP700 และการประสานงานของโปรโมเตอร์มือฉมัง หมื่นโลหะภักดี
    วันพ่อที่ผ่านมาก ผมจึงมีโอกาสได้ไปตีกอล์ฟที่สนามเลควู้ดกับแช้มป์พันทิปปีที่แล้วทั้งสองคน

SP700 แช้มป์ Low Gross ปี 2547
    หลวงชำนาญฯ แช้มป์ Low Net ปี 2547
    พลภัทร อดีตแช้มป์ Low Gross ปี 2546
    หมื่นโลหะภักดี Promoter เซ็นสัญญายาวทั้งปี

ยกแรก เริ่มออกสตาร์ทกันที่ Rock Course
    SP700 ยังออมมือไว้ไมตรี ตีประคองแค่พาร์ มีโบกี้บ้างนิดหน่อย
    รักษาสกอร์ไว้ที่ประมาณสามสิบปลาย ตามมารยาทที่ดีของเจ้าบ้าน
    หลวงชำนาญฯ โชคไม่ดี หลุมแรกลูกหายทั้งๆที่ตีหลุดแฟร์เวย์ไปหน่อยเดียว แต่ยังคุมเกมส์ที่เหลือได้ดี
    จบเก้าหลุมแรก ยอมอ่อนข้อให้เจ้าบ้านหนึ่งป๊อยท์ก่อน สกอร์รอบแรกสี่สิบ
    พลภัทร มือประคองสิบทิศ ยอมให้เจ้าบ้านหนึ่งป๊อยท์ตามมารยาท แต่ไปเอาจากหลวงชำนาญฯมาผ่องหนึ่งป๊อยท์
    สกอร์รอบแรกสามสิบเก้า
    หมื่นโลหะฯ นักต่อสู้ตัวยง ขอต่อแค่พาร์สี่ป๊อยท์ครึ่ง พาร์สามกับพาร์ห้าแต้มเท่า
    วันนี้ตีดีกว่าที่เคยเจอกันครั้งล่าสุด คงเป็นเพราะได้วิขาไปเยอะทั้งจากหลวงชำนาญฯและจาก SP700

หมดยกแรก ให้น้ำให้ท่ากันเรียบร้อย ขึ้นยกสองอีกเก้าหลุม ทางฝั่ง Lake Course
    SP700 บอกว่ารอบนี้ง่าย ใครพาร์เตรียมเจ็บตัว
    แต่คนพูดตีมาสามดับเบิ้ล หกพาร์ 5555
    หลวงชำนาญฯ บอกว่าจะเอาจริงแล้วนะ
    แล้วก็เอาจริงๆครับ รอบหลังเก้าหลุมตีเข้ามา 34 เจ็ดพาร์สองดี้
    พลภัทรทำได้แค่ประคองตัว ตีเข้ามา 38 ได้แค่ดี้เดียวสามกี้กับอีกห้าพาร์

ผลการทดสอบอุ่นเครื่องอดีตแชมป์พันทิป
    พลภัทร 39-38 โดนไปเบ็ดเสร็จ 11 ป๊อยท์
    หลวงชำนาญฯ 40-34 โดนนิดหน่อย
    SP700  รับไปเนื้อๆคนเดียว เฉพาะรอบหลังเนี่ย ที่บอกว่า สามดับเบิ้ล หกพาร์นั้น
    หมายถึง หลุมสามออกดับเบิ้ล หลุมหกออกพาร์ครับ
    นับแต้มจริงๆแล้วคือ หนึ่งดับเบิ้ล สามพาร์ กับอีกห้าเบอร์ดี้ อ่ะครับ

หลังจากนั้นก็ไปนั่งกินข้าว วิจารณ์กระบี่กันต่อที่คลับเฮ้าส์ มีการเช็ควงสะวิง แก้วงกันในห้องอาหารเลยนะ
    ดีนะที่เป็นห้องอาหารในสนามกอล์ฟ ก็เลยเช็ควงกันที่โต๊ะอาหารนั่นแหละ
    ก็ได้คุณ SP700 นั่นแหละที่ช่วยวิเคราะห์และแนะนำวงสะวิง ให้ไปทบทวนกัน
    ทำให้ผมกับหลวงชำนาญฯ มีเวลาอีกอาทิตย์กว่าๆ สำหรับไปเตรียมตัวมาเจอกันอีกทีวันที่ 18 นี้

ที่เขียนมาให้อ่านกันเนี่ย เพื่อจะบอกว่า แชมป์ปีที่แล้ว ทั้ง low gross และ low net ฟอร์มยังคงร้อนแรงอยู่
    พวกเราคงต้องเน้นๆกันหน่อยครับ ถ้าจะล้มแช้มป์ในปีนี้

ปล ต้องขอบคุณ คุณ SP700 เป็นอย่างสูงสำหรับแมทช์วันพ่อในครั้งนี้ รวมถึงคำแนะนำในการพัตต์แบบ rocking shoulder

นอกจากนี้ ผมได้ทาบทาม คุณ SP700 และหลวงชำนาญฯ ไว้แล้ว ว่า แมทช์ส่งท้ายปีเก่านี้
    ให้มาเปิด กอล์ฟทิป แนะนำเทคนิคลูกสั้น ทั้งวิชาเทพ วิชามาร ให้กับเพื่อนๆ ที่กรีนซ้อมพัตต์ ระหว่างรอเวลาทีออฟด้วยนะครับ

**** แก้ไขปรับปรุงการเว้นวรรค และเว้นบรรทัดครับ ****

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 48 18:14:50

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 48 18:09:30

จากคุณ : พลภัทร - [ 8 ธ.ค. 48 18:06:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป