CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอความรู้สำหรับนักศึกษาทางไกลหน่อยครับ

เนื่องจากบ้านอยู่ไกลจากโรงเรียนเสนาวิทยาลัยมาก ไม่
    สามารถเข้าชั้นเรียนแบบปรกติเลยขอเลือกเรียนแบบการ
    ศึกษาทางไกลผ่านพันติ๊บ นะครับ

คือเนื่องมาจากได้เห็นวิดีโอวงของตัวเองแล้วเพิ่งจะทราบ
    ว่ามันน่าเกลียดมาก ช่วงแบคสวิงก็ใช้ได้นะครับแต่พอเริ่ม
    ดาวน์สวิงลงตัวกลับยกขึ้น เลยอยากเรียนถามวิธี
    ฝึกว่าควรจะทำอย่างไรดี ที่ผ่านมาผลงานก็ไม่ถึงกับเลว
    ร้ายซะทีเดียวแต่ถ้าปรับให้ถูกต้องก็น่าจะดีกว่าในระยะยาว

ผมนั่งดูวงของโปรแล้วรู้สึกว่าระดับของศรีษะเค้าไม่เปลี่ยน
    ตลอดจนจบวง เลยทำให้ท่าจบวงเค้ายังคงโค้งเป็นตัว C
    (ถ้ามองจากด้านข้าง) แต่สำหรับผมนี่เกือบจะตรงเลยครับ
    ก็คงเป็นเพราะแกนของวงมันยกขึ้น แต่ไม่ทราบจะแก้ยัง
    ไง เลยขอเรียนถาม ท่านราชครูฯ, อาจารย์ทองฯ รวมทั้ง
    ท่านอื่นๆ ให้ความรู้ด้วยครับ

จากคุณ : BHUM - [ 12 ธ.ค. 48 16:29:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป