CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

PAF Mock Draft Game

ผมคิดว่าเราน่าจะมีเกม NFL 2006 Mock Draft มาเล่นกันในห้องนี้บ้างอ่ะครับ กติกา ก็คือว่า
    1. ต้อง Register เพื่อสิทธิในการเป็น GM ของทีมนั้นๆ ก่อน เช่น ตัวผมขอ Registered ใช้สิทธิเป็น Bears GM พอถึงลำดับที่ Bears ต้องเลือกผมก็เป็นผู้เลือก อย่างนี้อ่ะครับ
    2. หลังจากลงทะเบียนเป็น GM ครบทุกทีมแล้ว ลำดับการ Draft ก็จะใช้หลังจากฤดูกาลปกติสิ้นสุดลงอย่างเป็นทางการ ซึ่งผมจะนำมาแปะไว้อีกทีหนึ่ง หัวข้อจะเป็น PAF Mock Draft Game
    3. ผลที่ได้อาจมีการนำไปเปรียบเทียบกับ Mock ของ Web ต่างประเทศดูว่าของ PAF นี่ใช้ได้ใกล้เคียงหรือเปล่า :)

เอาล่ะทีนี้ก็เป็นขั้นตอนการหา GM ให้แต่ละทีมกันก่อน ทั้ง 32 ทีม ผมจะ Update เรื่อยๆ นะครับ ว่า GM ของแต่ละทีมเป็นใครกันบ้าง สำหรับบางทีมผมขอสงวนสิทธิให้กับบางท่านที่คุ้นเคย และ เป็นแฟนพันธ์แท้ของทีมนั้นๆ ก่อน ถ้าท่านต้องการสละสิทธิ์โปรดแจ้งให้ทราบด้วยครับผม

รายชื่อต่อไปนี้ ไม่ได้เรียงลำดับการ Draft นะครับ อยู่ในขั้นการหา GM เท่านั้น ใครต้องการเป็น GM ให้ทีมไหน แจ้งที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

1. Chicago Bears--------- GM: #54
    2. Greenbay Packers------ GM: mr.packman
    3. Minnesota Vikings------GM: เปาpao
    4. Detroit Lions---------- GM: $windle
    5. Dallas Cowboys--------GM: Longhorn (ถ้าสละสิทธิ์ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ)
    6. NY Giants-------------GM: LT
    7. Philadelphia Eagles-----GM: 4th&Goal
    8. Washington Redskins---GM: Duke
    9. Atlanta Falcons--------GM:
    10. Carolina Panthers-----GM:
    11. New Orleans Saints----GM: Duke
    12. Tampa Bay Buccaneers-GM:
    13. Arizona Cardinals-----GM:
    14. St. Louis Rams--------GM: MorganJ
    15. San Francisco 49ers---GM: imf41
    16. Seattle Seahawks------GM:
    17. Buffalo Bills----------GM:
    18. Miami Dolphins-------GM: IC&F
    19. New England Patriots--GM: Bz_Man
    20. NY Jets--------------GM: Sooners
    21. Baltimore Ravens-----GM: Young2Rice
    22. Cincinati Bengals-----GM:
    23. Cleveland Browns-----GM:
    24. Pittsburgh Steelers----GM:
    25. Houston Texans------GM: unknower
    26. Indianapolis Colts-----GM: ยาหยอดตา
    27. Jacksonville Jaquars---GM: Matt Jones
    28. Tennessee Titans-----GM:
    29. Denver Broncos-------GM: หลุดตูด, hookman13
    30. Kansas City Chiefs----GM:
    31. Oakland Raiders------GM:
    32. San Diego Chargers---GM: Hed Question

หลังจากลำดับการดร๊าฟออกมาเป็นทางการแล้ว ผมจะแจ้งให้ทราบแล้วเราก็มาเริ่มดร๊าฟตัวผู้เล่นจากมหาวิทยาลัยให้กับทีมที่เราเป็น GM กันตามลำดับสำหรับเรื่องเวลาในการตัดสินใจเลือกผู้เล่นผมไม่กำหนดครับให้เวลากันเต็มที่หาข้อมูล พอใจเมื่อไหร่ก็แปะไว้ แล้วผมจะ Update ให้ GM คนต่อไปก็จะเลือก ง่ายๆ ไม่ยาก ไม่รู้อยากเล่นกันหรือป่าว?

ขออภัยสำหรับบางท่าน บางทีมผมไม่ได้จองชื่อ กับ ทีมไว้ให้ เพราะ ผมก็ไม่แน่ใจว่าบางท่านชอบทีมไหน บางทีมก็มีคนชอบเยอะเลยไม่รู้จะให้ใครดี มาก่อนได้ก่อนละกันครับ มาเล่นกันหนุกๆ

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 48 15:40:41

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 48 19:44:51

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 48 12:48:38

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 48 21:29:18

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 48 10:30:37

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 48 10:06:41

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 48 06:47:43

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 48 06:46:44

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 48 22:22:33

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 48 22:02:27

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 48 21:39:52

จากคุณ : BearsManU76ers - [ 13 ธ.ค. 48 20:55:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป