CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

และแล้ว "บิ๊กจ๊ะ" ก็ทำให้ผมรู้จักคำว่า......................

เอ่อ ไม่ใช่อย่างที่คุณคิดหรอกเรื่องของเรื่องน่ะวันนี้ผมดูข่าวช่วงเย็น ๆ ช่อง 3 น่ะครับบิ๊กจ๊ะเค้ากะลังโปรยเรื่องฟุตบอลอังกฤษที่เตะในช่วงคริสต์มาส หรือบ๊อกซิ่งเดย์
    แรกเริ่มเดิมทีเลยเนี่ยผมคิดว่าไอ้เจ้าบ๊อกซิ่งเดย์เนี่ยคงเป็น
    ช่วงเวลาที่ลีกอังกฤษเค้าเตะถี่ยิบจนเหมือนกับการสู้กันอย่างดุเดือด ก็เลยตั้งชื่อแมทช์ช่วงนี้ว่าบ๊อกซิ่งเดย์ แต่สุดท้ายแล้วความเชื่อที่ผมมีมาตลอดเกือบ 20 ปีตั้งแต่เริ่มดูบอลมาก็มาโดนพรากพรมจารีย์ไป เอ๊ย ลบล้างด้วยคำพูดของบิ๊กจ๊ะ พี่แกเฉลยว่า มันเป็นวันที่เปิดกล่องของขวัญของฝรั่งเค้า (นี่เป็นประสบการณ์โง่ที่ยาวนานที่สุดในชีวิตผม) เหมือนโดนบิ๊กจ๊ะตบหน้าฉาดใหญ่ พอเริ่มรู้สึกตัวผมก็โทรไปหาเพื่อนแล้วก็ถามเพื่อนว่า มรึงรู้จักบ๊อกซิ่งเดย์อ๊ะป่าว สุดท้ายผมก็ได้รู้ว่ามีคนที่โง่บรมและโง่ได้ยาวนานกว่าผมอีก 4-5 คน เฮ้อ ไอ้โง่ (ผมและเพื่อน)

จากคุณ : wonderboy - [ 23 ธ.ค. 48 23:56:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป