CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

> > > > จับผิดสาธิตสินค้าAmway ใครมีความรู้เกี่ยวกะเคมีช่วยบอกทีค่ะ

เค้าให้ดูสบู่อาบน้ำก่อน

เอาสบู่เหลวของAmwayผสมกะเกลือ(เกลือเป็นเม็ดๆเลยค่ะ) บอกว่าเกลือเนี่ยก็เหมือนเหงื่อ(คิดในใจว่าเราไม่ได้เหงื่อออกจนขี้เกลือขึ้นขนาดนั้นนะ)

ให้เราคนๆกวนๆให้เข้ากันเล็กน้อย ทำเช่นเดียวกันกะสบู่ในท้องตลาด

เสร็จแล้วเทน้ำใส่แก้ว(ที่มีเกลือ??และสบู่)

พบว่า สบู่Amwayและเกลือละลายเข้ากับน้ำได้ดี

แต่สบู่ในท้องตลาดจับตัวกับเกลือเป็นก้อนๆไม่ยอมละลายน้ำ

เค้าก็บอกว่าเนี่ยสบู่ตามท้องตลาดหน่ะมันจะไปจับกะเกลือจากเหงื่อไคลแล้วอุดตันตามรูขุมขนได้

เพราะสบู่จากท้องตลาดทำจากไขมันสัตว์
    สบู่Amwayทำจากไขมันพืช

จริงหรอคะ ??? มันประหลาดเกินไป ผลิตภัณฑ์Amwayมันดีขนาดนั้นเชียวหรอคะ

ราวกับว่าถ้าเราไม่ใช้ของAmwayแล้วจะเป็นมะเร็งในรูขุมขนงั๊นแหละ

แต่ก็งงกับผลที่ออกมาเล็กน้อย ว่าสองผลิตภัณฑ์มันให้ผลต่างกันมากเลย

เลยอยากรู้อ่ะค่ะว่าเพราะอะไร

มีอีกนะคะ ทดสอบยาล้างจานให้ดูค่ะ

ยาล้างจานทั่วไปจะจับกับน้ำมันเป็นไขขาวๆต้องใช้นิ้วถูๆจึงจะสะอาด

แต่ของAmwayเพียงแค่จุ่มลงในน้ำ น้ำมันนี่กระจายเลยค่ะ
    ไม่ต้องถูก็สะอาด เราลองเอานิ้วจับดูด้วยนะ ไม่มันเลย

ช่วยด้วยค่ะ เหมือนโดนหลอกเลย แต่ไม่รู้จะจับผิดยังไง เพราะไม่มีความรู้เกี่ยวกะเคมีเรย

สงสัยมากเลยค่ะ ใครพอจะรู้บอกหน่อยสิคะ

จากคุณ : IsThisIt? - [ 23 ส.ค. 49 20:58:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com