Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเคยดูหนัง Sci-Fi เรื่อง Contact บ้างครับ? ที่เป็นเรื่องเกี่วกับ...

เพิ่งได้ดูเต็มๆเมื่อวาน ประทับใจมากๆ เป็นหนังแนววิทยาศาสตร์ที่ผมชอบที่สุดตั้งแต่เคยดูมาเลย   ่
    จะไม่พูดเนื้อเรื่องนะครับ แต่ติดใจการเล่าเรื่อง ทฤษฎีที่เชื่อว่ามีสิ่งมีชีวิตอยู่ในดาวดวงอื่นนอกจากโลกเรา สิ่งก่อสร้างในเรื่อง การสร้างพาหนะในการเดินทางข้ามดวงดาว เทคโนโลยีของมนุษย์ต่างดาว ส่วนตัวคิดว่า นอกจากมนุษย์เราแล้ว สิ่งมีชีวิตที่อยู่ในดาวอื่นในเอกภพนี่ ต้องเป็นคนรูปร่างหน้าตาเหมือนกับเราครับ เพียงแต่วิวัฒนาการไม่เท่ากัน "โลก" ในกาแลคซี่อื่น อาจจะยังอยู่ในยุคดึกดำบรรพ์ หรืออีกกาแลคซี่นึงอาจจะมีวิวัฒนาการก้าวล้ำกว่าโลกที่เราอาศัยอยู่ไปหลายล้านปีแล้ว ดังที่เห็นจากในเรื่องนี้ครับ ส่วนตัวมีคำถามกับภาพแคปเจ้อร์ในหนังเรื่องนี้มาฝากครับ...

...ข้อมูลของหนังครับ http://www.imdb.com/title/tt0118884/

แก้ไขเมื่อ 24 มิ.ย. 50 21:25:25

จากคุณ : EKALUKE - [ 24 มิ.ย. 50 19:13:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom