Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปลายหวาย..จากพระ ขอแค่ความเชื่อ รักษาได้สารพัดโรค..แม้แต่มะเร็ง..ผมจะไปพิสุจน์ เสาร์นี้

.. จริงๆแล้วไปเพื่อรักษา นั่นเอง..5555..นี่ถ้าเรื่องนี้ คนอื่นเล่าต่อๆกันไปมาถึงตัวผม จะไม่เชื่อเด็ดขาด

แต่นี่น้องสาวผม พี่สาวผม และคนรู้จักทั้งหมุ่บ้าน(แถวซอยแม่เนี้ยว.ประชาสงเคราะห์21) เหมารถตู้ไปรักษากันมาเป้นสิบเที่ยวแล้ว(เป็น10คนๆ)

ไม่ใช่งมงายนะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยจะเชื่อนัก แต่เห็นว่าการรักษาแบบนี้ คนรักษาไม่มุ่งเน้นเรื่องเงินนักคือ คนละ40บาท(ค่าครู)

กว่าจะดังมีคนไปรักษาเป็นร้อย/เป็นพันคน/วัน (เสาร/อาทิตย์ถึง2พันคน)ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ที่คนจะเดินทางไกลมาจากทั่วสารทิศแบบนี้

รักษาได้ทุกโรคครับ (น้องผมให้บริการเช้ารถตู้คันนี้แหละ)บอกมา(ไม่ใช่แกโปรโมทให้คนหลงเชื่อเพื่อจะได้มีคนเช้ารถแกนะ.)

คนเป็นมะเร็งขนาดหมอให้กลับมา(ตาย)รักษา กินยา นอนที่บ้านแบบผอมพุงโต(มะเร็งตับ)..เดินไม่ได้ ต้องหามขึ้นนั่งรถไปรักษา

แกไปรักษามา 3 ครั้ง(แล้วแต่โรคว่าจะรักษากี่ครั้ง)..ตอนนี้นั่งคุย เดินได้ กินได้.

อีกคน ผู้ชายเป็นริดสีดวง..ขนาดต้องใส่ผ้าอนามัย(นี่แกคนป่วยพูดกับผมเองเลยนะ) เพราะ ถึงขนาดเลือดหยดเลอะเทอะหมดเลย

แกไปรักษามา2-3ครั้ง ตอนนี้หายแล้ว..พี่สาว และน้องสาวผม(เจ้าของรถคันนี้แหละ) เป็นเบาหวาน..ตอนนี้น้องสาวหายแล้ว ส่วนพี่สาว..ดีขึ้นมากๆ

ผมจะเล่าอีกคนนะ..ใครไม่เชื่อ(ในนี้ส่วนมากซะด้วย555) ไม่เป็นไรครับ แต่เขามีหลักฐาน(ผมเองก็ยังไม่เคยเห็น555)

คือคนเป็นใบ้ เป็นลูกของฝรั่งซะด้วย(ลูกครึ่งไทย)แม่พามารักษา เพื่อจะให้ลูกพูดได้..

มีข้อแม้ว่า ถ้าลูกเขาพูดได้ จะสร้างบ้านสวยๆให้1หลังและถอยรถป้ายแดงให้1คัน..

ตอนนี้ทั้งรถ ทั้งบ้านจอดอยู่ที่นั่นเรียบร้อยแล้วครับ...

ผมเป็นโรคปวดกระดูกสันหลังครับ..บอกตรงๆว่าปวดมาเกือบ20ปีแล้ว จากการทำงานหนัก(แบกปลายข้าว 1กระสอบ100กก./บ่อยมากๆ เพราะพ่อแม่มีอาชีพเกษตรกรรม/งานหนักแบบนี้  ผมคงไม่ปล่อยให้ท่านแบกแน่นอน)

ตอนหนุ่ม ก็ไม่มีปัญหาครับ มาปวดตอนอายุสัก30กว่า(ตอนนี้50+)  ต้องกินยารักษากระดูกแก้ปวด เป็นแค๊ปซูลสีขาวคาดเหลืองชื่อ CELERREX200mg ,มาตลอด 20 ปี

พอปวดก็กิน เป็นยาแรงครับ หมอสั่งให้กินได้หลังอาหารวันละ 1เม็ดเท่านั้น วันไหนไม่กิน เดินแอ่นเลยเชียว

ผลข้างเคียงคือ ยาตัวนี้กินมากๆติดต่อกัน มันไปทำลายตับครับ..ตอนนี้ผมได้โรคตับ มาอีก1อย่าง

หมอสั่งห้ามผม ยกของหนัก หรือใครมารัดพุงผม โดยเด็ดขาด..เพราะจะทำให้ตับผมซึ่งอับเสพอยู่แล้ว เป็นแผลได้และจะลามเป็นมะเร็งในที่สุด(ให้ยาเม็ดแค๊ปซูลสีนำตาล บำรุงตับมากินวันละ 3 เม็ด)

สั่งควบคุมอาหาร ห้ามกินเผ็ด ห้ามกินหวาน ห้ามกินเค็ม..ห้ามกินมัน.(เมื่อ5ปีที่แล้ว) ผมทำตามได้ 3 เดือน 555

ร่างกายผมเหมือนไก่เป็นโรค คือ เดินไม่มีแรง.ผอมลง(เพราะอาหารไม่ถูกปาก) แทบไม่มีแรงเดิน

จนในที่สุดผมได้คุยกับภรรยาว่า ไหนๆก็ไหนๆแล้ว.(จะตายนั่นเอง).ผมขอกิน อาหารอร่อยๆสิ่งที่ผมชอบ ในขณะที่ผมยังกินได้เถอะ..ก่อนที่ผมจะกินไม่ได้และเป็นมากกว่านี้(อ้อ ลืมบอกไปว่า ภรรยาผม เป็นพยาบาล อยู่รพ.รัฐ)

ผมสั่งข้าวขาหมูใต้ทางด่วนดินแดงมากิน..ผมสั่งข้าวมันไก่ ในเขตดินแดง มากิน ผมสั่งเนื้อเปื่อย ในซอยรางน้ำ มากิน

กินทุกอย่าง ที่อยากกิน..ผมสดใสขึ้นครับ ร่างกายผมอ้วนท้วนดี แต่โรคปวดหลังและโรคตับ..ยังไม่หาย

นี่แหละครับ ผมจึงอยากจะไปรักษาดู..เพราะผมรักษาทางวิทยาศาสตร์(หมอรพ.)มาแล้วไม่หายนั่นเอง

เช้ามืดวันเสาร์(29).น้องสาวจะมารับไป..โดยรถตู้..พร้อม คนป่วยอีกหลายคน..(ภรรยาผมไปด้วยเพราะแกอยากดู/รู้เหมือนกัน)...

ไม่ลองไม่รู้ครับ..และเห็นว่า..มันไม่เสียหายตรงไหน..กับเงินค่ารักษา 40 บาท จริงไหมครับ

คุณในนี้ล่ะ เชื่อไหม ว่าเขารักษาหายได้...

ปล.วิจารณ์ได้เต็มที่นะครับ แต่อย่าด่าว่างมงายกัน..เพราะรู้ว่าห้องนี้นักวิทยาศาสตร์เยอะ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 50 12:14:41

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 50 12:06:02

จากคุณ : นาย กาแฟร้อน - [ 25 ก.ย. 50 11:32:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom