Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"ประเทศไหนค่ะที่จะน่าอาศัยอยู่ที่สุด เมื่อผลกระทบโลกร้อนรุนแรงขึ้นและด้วยเหตุผลอะไรค่ะ"

"ประเทศไหนค่ะที่จะน่าอยู่ที่สุด   เมื่อผลกระทบโลกร้อนรุนแรงขึ้นและด้วยเหตุผลอะไรค่ะ"

คือเมื่อไรที่ผลกระทบโลกร้อนเพิ่มขึ้นรุนแรงกว่านี้นะคะ  เพราะทั้งสภาพอากาศและอุณหภูมิ  ก็จะเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างมาก  และไหนจะปัญหาน้ำท่วมจากเรื่องระดับน้ำทะเลเพิ่มขึ้นด้วย     หรือว่าหากประเทศไทยจะไม่ได้รับความเดือดร้อนแล้วก่อนหน้านั้นเราจะมีแนวทางการแก้ปัญหาอย่างไรค่ะ  

เพราะเท่าที่ได้รับทราบข้อมูลมา  นักวิทยาศาสตร์ได้วิเคราะห์พื้นที่ที่จะไม่ได้รับผลกระทบจากโลกร้อนในอนาคต  เพื่อทำเป็นธนาคารพันธุ์พืช  หรืออะไรอีกหลายๆๆอย่าง  ซึ่งเกี่ยวข้องกับความอยู่รอดของสิ่งมีชีวิต

แล้วสรุปที่ไหนค่ะที่เราจะสามารถไปอาศัยอยู่ได้และอยูรอดด้วยค่ะ

จากคุณ : bluewings - [ 27 ต.ค. 50 17:03:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom