Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุยกันหน่อยมั้ยครับ ทำไมหว้ากอจึงไม่ค่อยชอบการสร้างเอกลักษณ์เฉพาะตัวของ login อื่นๆ

จากที่ตามดูอยู่หลายวัน ก็เห็นว่าเริ่มคุยเรื่องนี้มากขึ้นเรื่อยๆ นะครับ เลยคิดว่าน่าจะลองคุยกันหน่อย

ตามสามัญสำนึกของทุกคนก็ยอมรับการ เข้ามาดูของมิสเตอร์ฟิวชั่น แต่ว่าพอคนหลังๆ เริ่มเข้ามาหาความเป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง เช่น

เทพธิดาขนนก (ก็พอเข้าใจว่าตอบได้ไร้สาระอยู่ไม่น้อย ชวนรำคาญยิ่งนัก)

บูชา! บูชา! บูชา!  (ที่เพิ่งโดนถล่มซะยับเยิน ความจริงผมยังอยากรู้ยู่นะว่าทำไมต้องสีแดงเท่านั้น)

เข้ามานั่งดูครับ ของคุณสวัสดี

แม้แต่ นิยายเรื่องยาวของคุณเจไดหนุ่ม (ก็ยอมรับในการลงทุนพิมพ์นะครับ นับถือจริงๆ แต่ก็ต้องบอกว่า ผม scroll ข้ามโลด)

ความจริงน่าจะยังมีอีกหลายท่านนะครับ

ซึ่งความจริงแล้ว การต้องการแสดงความเป็นตัวตน หรือเอกลักษณ์ออกมา ทุกคนก็น่าจะเคยทำมาทั้งนั้น ยกตัวอย่างเช่นตอนวัยรุ่น ใครๆ ก็อยากทำตัวเซี้ยว อยากเด่น ก็เพราะเหตุผลเดียวคือ อยากให้เป็นที่ยอมรับของคนในกลุ่ม

แต่พอเข้ามาในโลกไซเบอร์ นอกจากแสดงเอกลักษณ์ทางความคิด ก็มีแต่ตัวอักษรประโยคสั้นๆ เนี่ยแหละที่พอจะแสดงเอกลักษณ์ได้ แต่กลับกลายเป็นว่า มีแค่คนเดียวที่จะเป็นเอกลักษณ์ คนที่มาทีหลัง กลายเป็นเลียนแบบ

(ซึ่งความจริงแล้วมันก็พอจะมองเหตุผลออก อย่างกรณีคุณเทพธิดา ก็กวนแบบนิ่มมากๆ )

งั้นถ้าเกิดผมตอบกระทู้อื่นๆ อย่างมีมารยาทดี และมีเหตุผล แต่ถ้าบางกระทู้ ผมเกิดอยากมีฟีลแบบ "เข้ามาดู" อย่างเดียว แต่ผมอาจจะพิมพ์ว่า

"นาย GSP1 เข้ามาอ่านแล้วนะครับ"

หลายๆ กระทู้

ผมจะโดนหาว่าเลียนแบบมั้ยครับ

ใครว่างๆ ลองมา discuss กันมั้ยครับ กลุ่มเพื่อน cyber ต่างกับกลุ่มเพื่อนในโลกแห่งความเป็นจริงยังไง

จากคุณ : GSP1 - [ 16 ธ.ค. 50 18:52:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom