Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<<<<ดีครับพี่ๆวันนี้ผมมีเกมส์มาให้เล่นกันนะครับ เข้ามาดู>>>>>

วันนี้ผมเอาปัญหาเชาว์มาถามพี่ๆชาวหว้ากอกันหน่อยนะครับ อิอิ

เกมส์ที่จะเล่นนะครับ คือสมมุติโลกเราจะแตก และ ตอนนี้ทางรัฐบาลโลกกำลังขนย้ายมนุษย์ไปยังดาวอังคาร เพื่อเป็นโลกใบที่สอง
    แต่มีข้อแม้ดังนี้นะครับ

1.เพื่อเป็นการลดน้ำหนัก ของยานอวกาศ ทางรัฐบาลโลก ให้ ประชากรนำ

พา สิ่งของคู่ใจนอกจากเสื้อผ้า ไปได้ 1ชิ้น ย้ำนะครับ สิ่งของ แต่มีข้อแม้ว่า

สิ่งของนี้ต้องมีความเหมาะสมกับบุคคลและต้องบอกเหตุผลที่จะเอาสิ่งของ

สิ่งนั้นไปด้วยนะครับถ้าใครพาสิ่งของที่ไม่เหมาะสมทางรัฐบาลจะตัดสินให้คนคนนั้นไม่ได้ไป

อยากถามพวกพี่ๆนะครับ ว่าพวกพี่ๆจะพาอะไรไป สิ่งของที่พวกๆพี่บอกว่าจะ

พาไปด้วยนั้นเข้ามาตอบกระทู้ไว้เลยนะครับ เดี๋ยวผมจะเข้ามาตอบให้แทน

รัฐบาลโลกครับ ว่าใครได้ไป หรือไม่ได้ไป

ปล.ถ้าใครเล่นแล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ และใครที่รู้วิธีที่จะไปได้อย่างง่ายดายก็โปรดอย่าบอกคนอื่นนะคร้าบเดี๋ยวเกมส์จะไม่สนุก อิอิ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 51 00:20:14

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 51 23:42:27

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 51 23:39:59

จากคุณ : หลวงมอน - [ 29 ต.ค. 51 22:33:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com