Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คุณคะ เล่าเรื่องดาวอังคารให้ฟังหน่อยสิคะ

อยากอ่านข้อมูลดาวอังคารแบบประมาณ เรื่องน่ารู้น่ะค่ะ หรือใครมีลิงค์เอามาแปะก็ได้นะ (ขอที่เป็นภาษาไทยนะคะ อังกฤษไม่แข็งแรงจ้า)

เช่น มองจากดาวอังคารแล้วท้องฟ้าเป็นสีอะไีร สถานที่ที่น่าสนใจบนดาวอังคาร และอื่น ๆ

ไม่ได้เอาไปทำรายงานนะคะ ^^" แค่เก็บข้อมูลจ้า

-----------------------------

แล้วอีกข้อหนึ่งก็คือ อยากอ่านทัศนคติของคุณที่มีต่อดาวดวงนี้ค่ะ รู้สึกยังไงกับดาวอังคาร เรื่องมนุษย์ต่างดาว เรื่องบรรยากาศดาวอังคาร อะไรก็ได้ที่คุณอยากพูดอยากเล่าเกี่ยวกับดาวดวงนี้ หรือความเชื่อของคุณก็ได้ค่ะ

หรือแม้แต่จินตนาการของคุณที่มีต่อดาวดวงนี้ก็ได้ค่ะ

จากคุณ : Wadoiji - [ 26 ธ.ค. 51 04:19:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com