Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอถามเรื่อง stem cell หน่อยครับ

เนื่องจากกระทู้ที่เคยตั้ง เมื่อเช้าหายไปอย่างไม่ทราบสาเหตุ ผมเลยต้องตั้งใหม่ ขอถามคำถามเดียวละครับ - -

1. stem cell ที่เราใช้ ปกติ ใช้ จาก เอ็มบริโอ หรือ จาก Adult stem cell ครับ

2. ตอนนี้โรคที่สามารถหายขาด จากการใช้สเต็มเซลล์มีโรคอะไรบ้างครับ เพราะที่ผมหามาไม่แน่ใจว่ามันโฆษณาหรืออะไร เท่าที่รู้ คือ ลูคีเมีย นี้มีการรักษาที่ชัดเจนแล้วใช่ไหมครับ

3. วิธีการรักษา นี้คือทำยังไงครับ แค่เอาสเต้มเซลล์ไปฉีด เดี๋ยวมันก็สร้างตัวใหม่แค่นี้เหรอครับ  

ขอบุคณครับ ที่ตอบคำถาม - -

ปล. ว่าแต่ผมโดนลบเพราะอะไรเนี่ย - -

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 52 12:23:26

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 52 12:15:44

จากคุณ : sir_Genesis - [ 15 ม.ค. 52 12:15:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com