Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เอ่อ.. ทำไมวันนี้อยู่ดีๆ หมอกก็ลงหนามากๆ แล้วอยู่ๆดวงอาทิตย์ก็ค่อยๆวูบไปเลย

ก็คือวันนี้ [23 ม.ค.] ผมก็นั่งเค้าแถวอยู่ที่รร. ประมาณ 8 โมงกวาส ตามปกติแต่วันนี้จะเข้าแถวนานหน่อย เพราะมีกิจกรรมวันตรุษจีน พอแค่พิธีกรบอกเริ่มการแสดงเท่านั้นแล
    อยู่ดีๆหมอกก็ปรากฏกายออกมา - - แล้วก็ค่อยๆหนาขึ้นเรื้อยๆ หนาๆมากจนมองสนามบอลไม่ค่อยเห็นแล้ว แล้วผมกับเพื่อนๆก็เหลือบไปเห็นอะไรบางอย่าง มันสีอ่อนๆ มองได้ไม่แสบตา ผมก็คิดว่าดวงจันทร์รึเปล่า แต่ว่าก็นึกขึ้นได้ว่าเมื่อคืนดูพระจันทร์แล้วมันไม่เต็มดวง ไม่ถึงครึ่งเสี้ยวด้วยซ้ำไป
    ตอนนั้นมันยังลางๆอยู่ แล้วอยู่ดีๆมันก็ค่อยๆ จาง จาง จาง แล้วก็หายไปเลย
    คนก็เริ่มสนใจกันและมีแต่คนชี้ๆกัน พอนั่งดูอยู่สักพักหนึ่ง ผมก็อยากไปถ่ายรูปหมอก อิอิ ก็วิ่งออกไปถ่ายรูป ตอนเค้ากำลังเค้าแถวนี่แหละ พอสักพักครุก็มาไล่ แต่ก็มาถ่ายรูปด้วยเหมือนกัน ผมก็กลับไปนั่งที่เดิมและมองดวงจันทร์อยู่ มันก็ค่อยๆวูบหายไป และก็กลับไปกลับมาซ้ำไปซ้ำมาแต่ไม่บ่อยนะ (อันนี้ยังไม่มีแสงแดดนะ) พอนั่งๆต่อไป อยู่ดีๆพระอาทิตย์มันก็เริ่มสว่างขึ้น สว่างขึ้นเรื่อยๆ จนมองไม่ได้อีกแล้วเพราะว่าแสบตา

มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ จะว่าสุริยุปราคาก็ไม่น่าจะใช้ เพราะไม่เห็นมีเงาอะไรเลย อยู่ดีๆ มันก็หายไปเองทั้งดวง และที่ดูข่าวเค้าบอกว่าจะเกิดแบบวงแหวน

ขอบคุณครับ

จากคุณ : คนหน้าตาดีสุดๆ - [ 23 ม.ค. 52 18:03:17 A:124.120.16.50 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com