Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เหรียญควอนตั้ม พลังสเคล่า : ประสปการณ์โดยตรง โคตรงงครับ

ก่อนอื่นออกตัวก่อนเลยว่า ผมเรียนวิทย์ เป็นนักวิทย์ และเชื่อในวิทยาศาสตร์ มีแต่เรื่องผี ผมก็มองว่ามีจริงแต่เป็นพลงงานรุปแบบหนึ่ง

ผมไม่ได้โฆษณาขายสินค้า แต่โคตรจะสงสัย

ประสปการณ์โยตรงเลยครับ

เมื่องานฤดูหนาวที่ผ่านมา ผมตามประสา freshy เชียงใหม่ เด็กกรุงเทพไม่รู้จักงานฤดูหนาว ก็ไปกับเพื่อนในคณะวิทย์ด้วยกันรวม 6 คน มีทั้งเด็กฟิสิกส์ คณิต และชีวะ ไปเที่ยวงานกัน

ไอ้เหรียญเนี่ยเค้ามาโฆษณาขายโดยให้ผู้ชายคนดึงมือคนที่มาชมลงกับพื้นให้คนนั้นล้ม โดยให้คนทดลองยืนแขนแนบลำตัว แล้วให้คนดึงดึงลงแรงๆ เปรียบเทียบแบบปกติกับแบบกำเหรียญควอนตัมของเค้า

เด็กวิทย์ทั้งแก๊งมีหรือครับจะเชื่อ ทั้งพลังสเกล่าร์ (พลังมันมีแต่ขนาดไม่มีทิศทาง !!!) กับเหรียญควอนตัม (เหรียญที่คาดการณ์อะไรไม่ได้ ทำนายโมเมนตัมกับตำแหน่งพร้อมกันไม่ได้อีกต่างหาก โอ้ววววว) ฟังดูเหลวไหลมาก

พวกผมก็ไปลองกัน ผมลองคนแรก ปรากฏว่าพี่ผู้ชายคนนี้แรงเยอะมาก ดึงผมทรุดเลย แล้วเค้าก็ยื่นเหรียญมาห้กำ 10 วินาที แล้วผู้ชายคนเดิมมาดึงอีกครั้ง

คาาวนี้ยืนทื้อเลยครับ คือออกแรงต้านไหวไม่ล้ม

งงครับ ยอมรับว่างงมาก

ผมก็ลองอีกที ผลเหมือนเดิม

เอ๊ะ แต่พี่คนนั้นแอบผ่อนแรงหรือเปล่า

ผมยังไม่เชื่อก็เลยมาลองให้เพื่อนเป็นคนดึงลงอีกหลายรอบ ปรากฏว่าผลเหมือนเดิม ไม่กำเหรียญทรุดฮวบ (เพื่อนมันเล่นยูโด) แต่พอกำเหรีรญมันเอาผมไม่ลง

จะว่าเพื่อนเป็นหน้าม้าด้วยก็เป็นไปไม่ได้

เพื่อนผู้หญิงอีกคนไปแรง ผู้หญิงอ่อนแอๆ ต้านแรงผู้ชายอยู่

งงครับ งงมาก โคตรจะงงครับ

ใครอธิบายให้ผมฟังได้ บอกผมทีเถอะ

มันเป็น pacebo effect หรือเปล่า ???

ตินนี้ผมก็ยังไม่เชื่อนะครับ ผมว่ามันต้องมีทริคอะไรอยู่ เพียงแต่ผมดูกันไม่ออกเท่านั้นเอง

เค้าบอกเป็นเหรียญทำจากหินภูเขาไฟ พอพวกผมไล่เบี้ยถามวิชาการอัด พี่ผู้หญิงที่เหมือนเป็นพริตตี้เค้าก็อึกอัก ตอบไม่ได้ เสียดายไม่ได้ถามคนผลิตเอง

แปลกใจมากที่ ลองกับตัวเองแล้วเป็นอย่างที่กล่าวไปครับ

มัน เป็น ไป ได้ ด้วย หรือ ???

อึ้งครับ

จากคุณ : nOnG_WinZ - [ 23 ม.ค. 52 20:46:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com