Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อุณหภูมิที่ต่ำกว่า 0 องศาเคลวินนี่มีมั๊ยครับ

ถ้าที่ 0 เคลวินคือสถานะที่ทุกสิ่งหยุดการเคลื่อนใหว แล้วถ้ามันติดลบหล่ะครับ

มันจะเกิดอะไรขึ้น มันจะเกิดแรงย้อนกลับหรือเปล่าครับ เช่น อิเล็กตรอนย้อนวงโคจรของมัน หรือ เกิดการหล่อหลอมธาตุใหม่ขึ้นมา หรือวิวัฒนาการย้อนกลับ

ลองคิดเล่นๆดูครับ

ตัดคำว่าองศาออกแล้วครับ...ขออภัยกับความด้อยปัญญา

ป.ล. แก้ชื่อกระทู้ไม่ได้อ่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 มี.ค. 52 09:56:10

แก้ไขเมื่อ 25 มี.ค. 52 09:55:29

จากคุณ : Eddy041 - [ 24 มี.ค. 52 19:34:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com