Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าผมอยากจะเรียนที่ MIT

พอดีมีโอกาสได้เห็น ranking ของ university และ college ทั่วโลก เลยเกิดข้อสงสัยครับว่า เขาใช้เกณฑ์อะไรในการตัดสินจัดอันดับ เขาเอาอะไรมาวัดบ้างครับ

และถ้าผมต้องการจะเข้าเรียนที่ MIT (ที่เป็นอันดับ 1) ผมจะสามารถเข้าไปเรียนได้อย่างไรครับ(ในระดับ มหาวิทยาลัย) ในคณะพวก science ต่างๆ เช่นพวก คอมพิวเตอร์ การบิน ฯลฯ สงสัยในความเป็นไปได้ครับ ว่าเกณฑ์การรับจะต้องแข่งขันสูงเท่าที่บ้านเราไหม หรือว่าแค่มีเงินแล้ว Toefl ถึงก็เข้าเรียนได้แล้ว

ขอบคุณท่านผู้รู้มากครับ คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับหลายๆท่านในช่วงนี้ หลังจากประกาศผล

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 52 18:23:13

จากคุณ : Scentman - [ 12 พ.ค. 52 18:21:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com