Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เอ่อ...อยากจะเห็นภาพโศกนาฏกรรมการระเบิดของรสแก๊ส ที่ถนนเพชบุรีใน กทม. เมื่อ 20 กว่าปีก่อนน่ะครับ

ใครพอที่เกิดทัน และพอจะหาข้อมูลและรวบรวมรูปภาพไว้ได้บ้าง ผมอยากจะทราบสาเหตุและรายละเอียดทุกอย่าง เกี่ยวกับการระเบิดน่ะครับ ว่าเกิดขึ้นได้ยังไง รถแก๊สไปทำท่าไหน ให้มันระเบิด แล้วตอนนั้น มีผู้เสียชีวิตเท่าไหร่ และเปลวเพลิงระเบิดเป็นบริเวณกว้างมากแค่ไหน ประมาณนี้น่ะครับ

พอดีเห็นว่า เป็นข่าวที่น่าสนใจดี แต่เสียดายที่ผมเกิดไม่ทันน่ะครับ
    ยังไง หากท่านใดพอจะทราบเค้าความ หรือมีข้อมูล รบกวนช่วยบอกเล่าให้ผมฟังหน่อยนะครับ
    ขอบพระคุณมากๆครับ haha

จากคุณ : Styer - [ 13 พ.ค. 52 22:15:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com