Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เหตุผลที่ ดวงอาทิตย์ตก ที่ถูเก็ต ก่อน กรุงเทพครับ

ฟังข่าวจากวิทยุเมื่อวันที่ 27พค.52 ช่วงพยากรณ์อากาศบอกว่า "วันนี้ที่ประภาคารกาญจนภิเษกแหลมพรหมเทพจังหวัดภูเก็ต ดวงอาทิตย์ตกเวลา 18:40 น. กรุงเทพมหานคร ดวงอาทิตย์ตกเวลา 18:41 น. "

ผมก็เลยสงสัยนิดหน่อยครับว่าเป็นไปได้หรือไม่ครับที่ดวงอาทิตย์จะตกที่ภูเก็ต ก่อนกรุงเทพ
           ขอเหตุผลด้วยนะครับ พอดีไม่ค่อยเก่งเรื่องวิทยาศาตร์ ดาราศาตร์ สักเท่าไรเลยครับ

จากคุณ : Stream down - [ 29 พ.ค. 52 15:42:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com