Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Astronomy Picture of the Week [Day 1-5 July]

ตอนนี้มีงานประจำระหว่างเรียนครับ เป็น admin เวบ astroschool คอยแปลข่าว อัพข่าว เขียนบทความ ตอบคำถามใน webboard ที่มันร้างไปเรียบร้อย

ไม่นานนี้ผมจะเปลี่ยนแปลงเวบครั้งใหญ่ ให้ astroschool เป็นสถานที่พูดคุยดาราศาสตร์อีกแห่งของเวบไทย ตอนนี้อยู่ระหว่างการทำเรื่องเพื่อขอเปลี่ยนแปลงเวบ (astroschool ขึ้นตรงกับมหาวิทยาลัยเชียงใหม่) ดังนั้นถ้ามีข่าวอะไรน่าสนใจ อ่านไม่ยากจนเกินไป ผมจะมาอัพให้ชาว pantip ได้อ่านกัน หรือถ้าผมเขียนบทความ ผมก็จะเอามาลงไว้ให้อ่านครับ

แต่ที่แน่ๆจะมีหัวข้อน่าสนใจที่ผมรับผิดชอบอีกอันนั่นคือ

Astronomy Picture of the Day จะเป็นภาพที่ทาง NASA คัดเลือกมาแล้วมห้เป็นภาพประจำวัน ผมจะนำมาแปลและเพิ่มเติมเกร็ดความรู้เล็กน้อยเข้าไปเพื่อให้การอ่านได้อรรถรสมากขึ้นครับ

ปล. หากสนใจกันผมก็จะนำมาโพสท์ให้อ่านกันเรื่อยๆ ผมอยากจะถามอีกอย่างหนึ่งคือ อย่างไหนดีกว่ากันระหว่างเป็นกระทู้แบบวันต่อวัน หรือสรุปรวบยอดอาทิตย์ละกระทู้ดีครับ ?

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 52 20:33:12

จากคุณ : nOnG_WinZ - [ 5 ก.ค. 52 20:14:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com