Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Moonwalkers ของแท้และแน่นอน ฉลอง 40 ปีของ Apollo 11 (แปล)  

การเดินทางไปดวงจันทร์นั้นยากแสนยาก... แต่ก็ยังไม่ยากเท่าการที่จะกลับมาที่โลกของเราหลังจากที่เสร็จภาระกิจแล้ว สี่สิบปีผ่านไปหลังจากครั้งแรกที่มนุษย์เราได้ไปเหยียบดวงจันทร์ เราลองมาดูกันดีกว่าครับว่ามนุษย์อวกาศทั้ง 24 คนนั้นมีใครบ้าง ตามด้านล่างเลยครับ ^^ ...

*เพิ่มเติม
รายละเอียดทั้งหมดหยิบมาจาก TIME นิดหน่อย นอกนั้นแปลเอาเองจากหลายๆ เวป ใครอยากเอาไปโพสต่อเชิญได้เลยนะครับผมไม่หวง แต่อยากให้ลิ้งค์กลับมาที่นี่นิดนึง เพราะว่าด้านล่าง ยังมีเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ที่ผมเห็นว่ามันเกี่ยวข้องกันเอามาเติมให้เรื่อยๆ จะได้อ่านกันครบครับ :-)

- อีกเรื่องที่เขียนอยู่คือวิเคราะห์เกี่ยวกับ UFOs ของ Apollo 11 ครับ ยาวเหยียด แน่นปึ๊ก ไปดูกันนะครับ ^^  ขอบคุณครับ
http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8114246/X8114246.html

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 52 19:12:08

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 19:16:35

จากคุณ : monixe
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 08:16:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com