Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Insectology] พี่ๆ ครับไอ้เนี่ยมันตัวอะไรหรอครับ??? ปล.ได้โปรดอย่าเดาว่าเป็นหนอนปลอกเลยนะครับ  

ผมเห็นมันเกาะตามผนังบ้าน
พอแกะออกมาก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ
ไม่ทราบว่าจะเป็นอันตรายอะไรหรือเปล่า

เพราะที่บ้านเลี้ยงเด็กไว้สองตัว
กลัวเด็กจะหยิบมากินครับ
ต่อไปนี้คงจะต้องสอนเด็กๆ ให้กินหนอนที่ผมอย่างเดียว
ไม่ให้กินหนอนเรี่ยราด ... พอดีกลัวว่าจะจับหนอนดิบมากินครับ

คือเห็นพี่ๆ หว้ากอมีความรู้ด้านนี้ มาจากห้องสยามเค้าบอกว่า
หว้ากอถามอะไรก็ตอบได้หมดครับ ... เจ้าตัวนี้ถ้าผมพยายามฆ่ามัน
ตอนดึกๆ มันจะแปลงร่างมากินตับผมหรือเปล่าครับ?

และมันจะคลานเข้ามาชอนไชในหัวผม
สร้างรังในสมองเหมือน bot-fly หรือเปล่าครับ?
อยากดังจังครับ ... ถ้ามันชอนไชเข้าไป
จะมีโอกาสมากขนาดไหนครับ
ที่ผมจะได้รับพลังจากมัน?  ผมจะชักใยได้เหมือน Spiderman ไหมครับ?

ขอหมายเหตุไว้หน่อยนึงนะครับ ถ้าพี่ๆ ไม่รู้จัก Spiderman
แนะนำให้ไปตั้งกระทู้ถามนะครับ ... อย่าลืมจั่วหัวไว้ด้วย
ว่าทะเลาะกับแฟนเพราะแฟนไม่รู้จัก Spiderman ฮ่าฮ่าฮ่า

ขอบคุณครับ

จากคุณ : monixe
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 07:16:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com