Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ย้อนรอยมือตัดต่อคลิป  

จริงๆ วันนี้ทีแรกเมื่อวานนี้มีคิวไปออก TV เกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่ตกลงไปๆ มาๆ คิวก็ถูกยกเลิกไปละครับ (แป่ว เตรียมตัวเก้อ) แทนจะทิ้งผลที่ทำไปเลยก็เสียดาย ผมขอเอามาลงที่นี่ละกันนะครับ ถ้าใครเห็นว่าเบื่อแล้วก็มองผ่านๆ ไปละกัน ถือว่าเป็นกรณีศึกษาเอาไว้ดูเล่นๆ ก็ได้นะครับ

เห็นหลายๆ คนบอกว่าเลยจุดที่เป็นวิทยาศาสตร์มาแล้ว แล้วทำไมที่ออกมาแถลงข่าวถึงเอาวิทยาศาสตร์มาแถลงแบบผิดๆ ละครับ ข่าวออกมาว่าคลื่นสัญญาณของคลิปที่มีปัญหากับเสียงจากรายการเป็นคนละเหตุการณ์กันทำให้ผมงงพอสมควรว่าเค้าเอาหลักวิชาที่ไหนมาพูด

เรื่องที่มีการสรุปว่ามีจุดตัดต่อแค่ 3 จุดนี่ผมก็งงเหมือนกันว่าเค้าดูจากไหน เพราะจากที่ผมดูจุดตัดต่อมันมากกว่า 50 จุดไปเยอะด้วยซ้ำ ตัวอย่างที่ผมเอามานี่เป็นตัวอย่างประโยคที่ถูกตัดออกมาบางอันเท่านั้นนะครับ จะเห็นว่าคนตัดขยันมากขนาดตัดเอาคำย่อยมา คำเหล่านั้นถ้าเอามาเทียบกับคำในรายการเชื่อมั่นฯ จะเป็นอย่างไรก็ลองมาดูกันนะครับ

จากคุณ : phonetics
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 52 11:26:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com