Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าผมนำ"จิงโจ้"คู่หนึ่งมาเลี้ยง ในประเทศไทย กะจะขยายพันธุ์ให้มันเยอะๆ ผมจะโดนอะไรบ้างครับ vote  

คืนนี้ดู  กบนอกกะลา  เป็นเรื่องเกี่ยวกับจิงโจ้่ ที่ออสเตรเลีย  ผมเห็นมันน่ารักดี  ในรายการ เห็นเค้าบอกว่า  ที่  ออสเตรเลีย มี จิงโจ้ เยอะมาก  มากกว่า จำนวนคนในประเทศซะอีก       แล้วถ้าผม แอบ  หรือ หาวิธี นำมันมาเลี้ยงเองได้  สักคู่หนึ่ง ในประเทศไทย    กะจะขยายพันธุ์ให้มันเยอะๆ     ผมจะโดนอะไรบ้างครับ

.....และ ถ้า  เลี้ยงได้ และ  เลี้ยงไปเรื่อยๆ  เรื่อยๆ  จนมันออกลูกออกหลาน  จนเต็มไปหมด  แล้ว เกิด หลุดออกจากที่เลี้ยง   แพร่ออกไปทั่วประเทศ  จะเกิด ผลอะไรขึ้นตามมาต่อไปครับ

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 53 22:43:45

จากคุณ : yagioh
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 53 22:43:12

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com