Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้นี้คนสูบบุหรี่ขอเชิญ(ผมก็สูบ) vote  

เนื่องด้วยส่วนตัวสูบบุหรี่เป็นนิจ ชอบโดยติดใจและติด

หลังๆรู้สึกว่าต่อไปจะเป็นอะไรมั้ยหว่า
เพราะส่วนตัวเป็นคนแข็งแรงสุขภาพดี แต่เหนื่อยง่ายไปนิด
พักเดี๋ยวเดียวก็แข็งแรงแบบเดิม

คืนหนึ่งก่อนนอนก็ว่าจะสูบบุหรี่ตามปรกติ แต่ไม่อยากมือเหม็น
เพราะมันล้างยากกว่ากลิ่นจะหมด เลยไปคว้าหลอดดูดชาไข่มุกใสๆ
มาต่อให้มันยาวๆ มือจะได้ไม่สัมผัสก้นกรองโดยตรง ซึ่งได้ผล
มือไม่เหม็น

สิ่งที่เห็น หลอดเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ แต่มันน้อยไม่ใส่ใจ
พอสูบไปอีกสัก 5-6มวน

สิ่งที่เห็น มีคราบหยดๆน้ำตาลเข้มคล้ายๆหยดน้ำ นับร้อยๆเกาะ
หลอดขนาดคืบนึง โอวว นั่นน่ะหรือผลจากบุหรี่ไม่ถึงครึ่งซอง

แล้วปอดผมล่ะ ทางเดินหายใจผมล่ะ ไม่ไหวแล้วหมดตัวสุดท้ายนี้
จะเลิกซื้อแล้ว เลิกสูบ สงสารหลอด(ปอด) แกล้งมันมาเป็นสิบๆปี

ขำตัวเอง หาข้อมูลเลิก ข้อเหตุผลสวยหรู สุดท้ายหลอดพลาสติกโง่ๆ
อันนึง สอนให้ผมรู้ว่าสิ่งที่ผมไม่เห็นในร่างกาย มันมีผลจริงๆ

แล้วที่แย่คือกลิ่นของหลอด มันเหมือนกลิ่นตัวผมเลย กลิ่นน้ำมันๆ

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองดูครับ สยองกว่าที่คิด ไอ้หยดน้ำมันนับไม่ถ้วนน่ะ

ทิ้งท้ายอีกนิด คนสูบบุหรี่ไม่ใช่คนเลวนะครับ อย่ามองพวกเราแบบนั้น

แต่ถ้าเลิกได้มันก็เยี่ยมมากครับ พูดแล้วไปตุน ลูกอม ยาดม ขนมมาเคี้ยวดีกว่า อ้วนก็ยอม จะลองดู

จากคุณ : คนไทยใต้ฟ้า
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 53 13:44:18

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com