Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเรียนเชิญ ผู้ตั้งกระทู้(ไม่ผิดกฏ หรือหมวดของ ห้องหว้ากอ)แล้วหายแบบน่าสงสัย รวมทั้งผู้อยากจะให้คำแนะนำ ที่กระทู้นี้ครับ  

ผมได้ email แจ้งคุณวรพจน์ ไปก่อนหน้านี้แล้วครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ความคืบหน้า

บังเอิญเห็น คุณสันป่าตอง บ่นเรื่องกระทู้ ผงชูรส (พิมพ์มาตั้งเยอะ) หายสาบสูญอีกเช่นกัน(ตอนพิมพ์มาคงไม่นึกว่าจะมีคนลบ และคงไม่ได้พิมพ์ต้นฉบับเก็บไว้)

จากกกระทู้เรื่องม้า ที่ผมสงสัยว่าหายไปได้อย่างไรหลายท่านสมาชิกก็พูดทำนองเดียวกันว่ากระทู้ของเขาก็หายเช่นกัน จนมีบางท่านบอกว่าอาจะมีกลุ่มพวกผีไฟแดง กันในบอร์ดขึ้นมา

ดังนั้นผมอยากขอสอบถาม ผู้ที่ตั้งกระทู้ทั้งที่ในหมวดหว้ากอแต่ถูกลบไฟแดง รวมทั้ง ผู้ที่อยากให้คำแนะนำการแก้ไขปัญหานี้ในห้องหว้ากอนี้ทุกท่าน ว่าควรจัดการอย่างไร กับเรื่องนี้ เพราะหลายท่านพิมพ์เนื้อหาดีๆ (แถมไม่มีต้นฉบับเพราะพิมพ์สดๆ และไม่คิดว่าจะผิดกฏอะไรจนต้องหาย)  ที่ควรมีอยู่ในห้องหว้ากอ แต่ต้องถูกลบโดยไม่มีสาเหตุ (อาจจะเป็นสาเหตุความไม่ชอบในตัวบุคคล ซึ่งมันก็ไม่เหมาะ)

เหตุการณ์เหล่านี้ ถ้ายังมีอยุ่กลัวว่าจะกระทบถึง  เหล่าผู้ให้ความรู้น่าสนใจหลายๆท่าน ที่มีอยู่ในห้องหว้ากอ(ผมชอบอ่าน) จะเริ่มจากหายไปซึ่งกระทู้ดีๆมีสาระ ในห้องหว้ากอมีจำนวนไม่มากเมื่อเทียบกับกระทู้ถามตอบทั่วไป

ด้วยความเคารพ ท่านสมาชิกทุกท่าน ครับ

ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ มีประโยชน์กับชาวหว้ากอมากน้อย เพียงใด...ขอให้ช่วย VOTE กันด้วยนะครับ หลายท่านที่ความเห็นคล้ายๆกันจะได้มาเห็น และกระทู้ไม่ตกไป

ขอขอบคุณอีกครับครับ

ความ คิดเห็นที่ 5   [ถูกใจ]  [แจ้งลบ]  

อยากให้แสดงชื่อคนกดไฟแดงเหมือนด้านบนจังคับ

จาก คุณ : -APEM [FriendFlock]
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 53 14:22:23 [แก้ไข]

ความคิดเห็นที่ 6 [ถูกใจ] [แจ้งลบ]  

เสนอ เพิ่มไฟแดง และ แจกแจงเหตุผล ต่อหน้าสมาชิกด้วยครับ

จาก คุณ : mOOgrOb'pm'
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 53 14:30:29 [แก้ไข]
ถูกใจ : skullman, อ้ายหนุ่มพลังม้า

เห็นควรด้วยกับความเห็น ที่ 5 และ 6  ครับ  ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 53 14:51:51

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 53 16:27:08

จากคุณ : อ้ายหนุ่มพลังม้า
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 53 13:28:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com