Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตึกกระทรวงกลาโหมใหม่ที่ผมออกแบบเองครับ  

ใช้ได้ (13 คน)
  ใช้ไม่ได้ (37 คน)

26.00%
  ใช้ได้ (13 คน)
 74.00%
  ใช้ไม่ได้ (37 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 50 คน

ผมเอาตึกกระทรวงกลาโหมแห่งใหม่ที่ผมออกแบบเองมาให้ดูครับ (บทความผมอยู่ในblogผม)

ตัวตึกนั้น ใช้ เหล็กกับกระจกเป็นหลักนะครับ ข้างหน้ามีปืนใหญ่ ตรงหน้าสุด (ตรงทางเข้า )เป็นเสาธง ชาติไทยนะครับ ส่วน ท้ายข้างหลังเป้นตึกบัญชาการ การทางทหาร หรือสถานที่ นายกรัฐมนตรี หรือ คณะรัฐมนตรีมาบัญชาการ ที่นี่
หรือไม่ก็เป็นที่บัญชาการของผู้นําเหล่าทัพ ระบบนั้นจะมีระบบเรดาร์ และระบบเชื่อมเครือข่ายดาวเทียมทําให้ สามารถรับรู้ถึงสถานการณ์การรบ ต่างๆได้ ทั่วถึง และเป็นกองบัญชาการสูงสุดอีกแห่ง ของทุกหน่วยในกองทัพไทยทั่วประเทศ
นอกจากบัญชาการรการบแล้วยังสามารถใช้ในการบัญชาการ รับมือภัยพิบัติได้

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 53 17:01:33

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 53 17:01:09

จากคุณ : tinaphat
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 53 17:00:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com