Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นในโทรทัศน์เหตุการณ์ชุมนุมมีคนยิงปืนขึ้นฟ้า ไม่ทราบว่าอันตรายหรือเปล่าครับ  

ฮ่าฮ่าฮ่า ตั้งหัวข้อไว้เป็นกับดักจ้า หุหุ ไม่ได้จะมาถามอะไรหรอก แต่เนื่องจากว่าช่วงนี้เหตุการณ์บ้านเมืองไม่ปกติ
โทรทัศน์เอาภาพคนยิงปืนขึ้นฟ้ามาออก ก็เลยมีคนเข้ามาถามเยอะเป็นพิเศษว่าถ้ายิงปืนขึ้นฟ้าแล้วตกลงมาจะเป็นอย่างไร
ดังนั้นกระผมก็จะทดลองเอาปืนยิงขึ้นฟ้าให้ดูเลยละครับ ถ้าตกใส่ศีรษะของท่านใดหรือทำให้หลังคาบ้านใครเป็นรูโหว่ก็ขออภัยเป็นอย่างสูง
ถือซะว่าหลังคาบ้านท่านมีรูให้แสงอาทิตย์ผ่าน ให้ต้นไม้ในห้องท่านสังเคราะห์แสงได้หรือท่านจะสามารถได้รับวิตามินดีจากแสงแดดยามเช้าจากห้องของท่านได้...
เย้ยยย ไม่ใข่อย่างน้าน ล้อเล่นครับ แหะ แหะ ไม่ได้ยิงจริง ผมจะไปหาปืนมาจากไหนล่ะ
แค่ใช้คอมพิวเตอร์เขียนโปรแกรมจำลองซิมมิวเลชันขึ้นมาเท่านั้นเอง
ไม่รู้ว่ามีอะไรผิดรึเปล่า ใครเซียน ๆ ก็ช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ ถ้าเกิดมีผิดพลาดตรงไหนก็แจ้งมาด้วยนะครับ
เป็นโจทย์ปัญหาที่ถึงกับต้องถอดสมการ nonlinear diff eq เลยทีเดียว แต่ก็พยายามทำให้ Realistic มาก ๆ แล้วเน้อว์ ดาว

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 53 05:00:14

จากคุณ : Seiki
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 53 04:57:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com