Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้สึกโลกร้อนมาก...จนต้องทำไรสักอย่าง  

( ก่อนอื่น ... ต้องขอโทษด้วยถ้าผมโพสผิดห้องน่ะครับ)

ผมมีความรู้สึกว่า อากาศตอนนี้ร้อนมาก ร้อนจนผมเริ่มคิดเล่นๆแบบจริงจังแล้วว่า หรือโลกจะแตกจริงๆในปี 2012 แต่ถ้าไม่แตก เราก็ไม่ควรที่จะอยู่เฉยๆแล้วน่ะครับ เราควรทำอะไรสักอย่าง ให้โลกมันเย็นกว่านี้...

คือหลายวันก่อนขณะผมขับรถ รู้สึกตกใจมาก เมื่อเห็นอุณหภูมิที่รถของผมคำนวณมา สูงถึง 39 องศา โอ้ พระเจ้า!

ผมเลยรีบกลับมาค้นหาข้อมูลต่างๆ ใน Google ดู ซึ่งมีข้อมูลเยอะมากๆ ทั้งเกี่ยวกับสาเหตุ ผลกระทบ วิธีแก้ไขปัญหาโลกร้อน  เพื่อนๆพี่ๆน้องๆลองเข้าไปดูกันน่ะครับ...เพราะข้อมูลเยอะมากจริงๆ

แล้วลองช่วยกัน ค่อยๆทำกัน เพราะดีกว่าเราไม่ได้ทำอะไรกันเลย...ผมว่าโลกเราคงไม่ไหวแล้วแหละครับ!!!

จากคุณ : เก้าอี้สีเทา
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 53 11:42:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com