Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นห้องนี้สนใจเรื่องกองทัพหลายคน เลยขอถามสองสามคำถามนะครับ  

1. เราจะหา organization การจัดกองพล กรม กองพัน ได้จากไหนครับ ผม search หา และเข้าไปดูตาม web ของทหารแต่ไม่เจอ เจอแต่บอกว่าเป็นหน่วยขึ้นตรงกับใครและมีหน่วยขึ้นตรงคือใครบ้าง ภาพรวมมองไม่เห็น
2. ในหนวยทหารนี่ขนาดไหนสำคัญที่สุดในแง่การรบครับ ระดับกรมหรือเปล่า (เฉียดการเมืองนิดนึงเห็นกรมทหารราบที่ 11 กำลังดัง) คือแบบว่าเวลาไปรบที่ไหนต้องไปกันหมดหน่วย ชนะก็เป็นเกียรติประวัติของหน่วยได้
3. จากข้อสองกรมทหารที่ลงท้ายด้วย 1 ได้แก่ ร.1 , ร.11 , ร21 , ร31 รู้สึกเป็นกรมดังๆทั้งนั้น มีอะไรเกี่ยวข้องกับการตั้งหมายเลขไหมครับ
ถ้าคิดว่าไม่เกี่ยวกับห้อง จะแจ้งลบก็ได้นะครับ ไม่ว่าอะไร เพียงแต่เห็นคนในห้องนี้รู้เรื่องทหารเยอะ เลยขอถาม

จากคุณ : I love Alpha
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 53 19:34:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com