Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระดาษทิชชูสีชมพูตามร้านอาหาร เป็นกระดาษทิชชูเกรดต่ำ รีไซเคิลจาก A4 เปื้อนหมึกพิมพ์ ??!!!  

เพิ่งได้ดูเดี่ยว 8 ของโน้ต อุดมมาครับ มีตอนนึงที่พูดเกี่ยวกับเรื่องกระดาษทิชชูสีชมพูที่วางบนโต๊ะตามร้านอาหาร คุณโน้ตบอกว่าเป็นกระดาษรีไซเคิลเกรดต่ำสุด ทำจากกระดาษ A4 สำนักงานที่เปื้อนหมึกอะไรพวกนี้

มีใครพอบอกได้มั้ยครับว่า จริงรึไม่จริง ถ้าจริงแล้วขั้นตอนการรีไซเคิลมันจะคงความสกปรกของวัตถุดิบขนาดนั้นเลยเหรอครับ

....ขอบคุณข้อมูลคำพูดโน้ต อุดม จากเวบ dek-d ครับ
http://dek-d.com/board/view.php?id=1630049

ตอนนั้นคุณโน้ตเล่าว่า..."จะมีชาติไหนครับที่เราไปกินอาหาร แล้วเราไปนั่งที่โต๊ะ
90% ชาติเรา ไปนั่งที่โต๊ะแล้วจะเจอแก้วเปล่าวางอยู่
กลางแก้วเปล่าก็จะมีกระดาษสีชมพูแน่นๆ
พอคุณเริ่มเห็นกระดาษสีชมพู มันก็เริ่มจะควบคุมตัวเองไม่ได้
รู้สึกคันไม้คันมือ รู้สึว่าต้องทำอะไรสัก อย่างแล้วเนี่ย

ทันใดนั้นเอง บริกรก็จะเอาจานเปล่ากะช้อนส้อมมาวางให้คุณ
หลังจากนั้นคุณจะควบคุมตัวเองไม่ได้!!
ต้องเอื้อมมือไปหยิบกระดาษสีชมพูมา!! เช็ดช้อน...
คุณเคยคิดมั้ยครับว่ากระดาษสีชมพูนั้น มันคือกระดาษอะไร...
กระดาษ สีชมพูเป็นกระดาษทิชชู่เกรดราคาถูกที่สุด
รีไซเคิลมาจากกระดาษ A4 ตามสำนักงานที่เราใช้กัน
เป็นกระดาษ A4 ที่มีตัวหมึกด้วย มีหมึกพิมพ์ปนเปื่อยออกมาแล้ว
กระดาษนั้นก็มีหมึกอยู่ด้วย เป็นสีมอๆ จึงย้อมชมพูไป น่าสนใจ
จมในน้ำสีชมพู ไหว้นางกวักได้...

ตอนนี้รู้รึ ยังว่ากระดาษกับช้อนอะไรสะอาดกว่ากัน..."

(ไม่แน่ใจว่าเรื่องนี้ควรอยู่ห้องนี้มั้ยนะครับ แต่ผมว่าสมาชิกในห้องนี้ น่าจะพอช่วยให้คำตอบได้)

จากคุณ : Kaipok
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 53 23:40:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com