Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่อยากให้เกิดขึ้นแค่ไหน มันก็เกิดขึ้นจนได้ครับ ... ยักษ์ล้ม ... คราวนี้ที่อ่าวเม็กซิโก ...  

ออกตัวก่อนนิ่ไม่ใช่ของผมนะครับ
เครดิตคุณ Nong Fern Daddy
http://www.bloggang.com/viewprofile.php?id=nong-fern-daddy&action=viewprofile

แท่นขุด (drilling rig) ลำนี้เป็นแท่นยักษ์ ใช้ขุดในทะเลน้ำลึกได้ถึง 30,000 ฟุต หรือ ราวๆ 9 กิโลเมตร ค่าเช่าราวๆวันล่ะ 500,000 เหรียญ หรือ ราวๆ วันล่ะ 17 ล้านบาท (นาทีล่ะ 12,000 บาท) ถ้าเป็นมวยก็รุ่นยักษ์ระดับไมค์ไทสันจอมงับหูนั่นแหละครับ ถ้าเป็นเครื่องบินก็ไม่ใช่แค่ระดับ 747-400 ผมว่าเทียบชั้นได้กับกระสวยอวกาศเลยทีเดียว

ครับ ... ยิ่งตัวใหญ่ ยิ่งล้มดัง

แล้วคืนวันที่ 21 เมษา ที่ผ่านมา ยักษ์ตนนี้ก็ล้ม ....

ราย ละเอียดผมไม่ขอกล่าวถึงว่า ยักษ์ตัวนี้ล้มได้อย่างไร แต่อยากให้ดูรูปกันดีกว่าว่า ยักษ์ไซด์ขนาดนี้ เวลาล้มมันจะมหึมาอลังการขนาดไหน แล้วเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ถามไถ่อยากทำงานบนแท่นขุดในบล๊อกของผม ก็ควรจะนึกถึงไว้ด้วยว่าถึงแม้โอกาสจะน้อย แต่มันก็เป็นไปได้ ... (ผมโชคดีที่เคยแค่เฉียด)

ก่อนอื่นเรามาดูก่อนว่า โฉมยงตอนยังปิ๊งอยู่เธองดงามขนาดไหน ... อลังการไหมครับ ยิ่งกว่าไททานิคของน้องโรสพี่แจ็คอีก

เธอชื่อ ... Deepwater Horizon

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 53 10:11:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com