Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Simulatoin] ไขปริศนาการผจญภัยของกระสุน M79  

แก้หัวนิดนึงแก้ในวงเล็บเป็น simulation

จากเหตุการณ์วันที่ 22 เมษายน ที่ข่าวออกมาว่ามีการยิง M79 จากพระบรมรูปร.6ไปยังสถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง
ขณะนี้ผลจากซิมมิวเลชั่นออกมาแล้วครับ รอนานกันมั้ยเอ่ย
ที่เหลือคือการวิเคราะห์น่ะครับ ผมก็ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวอะไรมากมาย
ดังนั้นยิงจากจุดไหน ยังไงลงตรงไหนก็ไม่รู้ รู้แต่เป็นบริเวณกว้าง ๆ
เพราะว่าไม่รู้ตำแหน่งที่แน่ชัด พอลองไปวัดในกูเกิ้ลเอิร์ธมาได้ระยะทางตั้งแต่ 300 - 400 เมตรเลยทีเดียว
- -" วัดยังไงก็ไม่รู้พิสัยตั้ง 100 เมตร อีกอย่างวัดในกูเกิ้ลเอิร์ธมันมีความคลาดเคลื่อนอยู่บ้าง
คือวัดระยะทางแล้วจะได้น้อยกว่าหรือเท่ากับระยะทางจริงครับ
เพราะว่าดาวเทียมถ่ายภาพเมืองไม่ได้ตั้งฉากพอดี แอบทำมุมเอียง ๆ นิดหน่อย

ดังนั้นอยากจะให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ในที่นี้มาร่วมกันวิเคราะห์กันว่าข่าวที่ออกมาถูกต้องหรือไม่นะครับ
ใครมีเนื้อหาอะไรเสริมเพิ่มเติม อย่างเช่นแผนที่ จุดยิงจากกล้องโทรทัศน์วงจรปิดที่ชัดเจน จุดที่กระสุนตกอะไรงี้ ก็เอามาเสริมหรือรวบรวมไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ

ป.ล. งดการเมืองในกระทู้นี้นะครับ สำหรับใครที่อยากจะพูดถึงเรื่องการเมือง
เดี๋ยวผมจะลิ๊งค์ไปตั้งกระทู้ที่ห้องราชดำเนินให้หลังจากที่โพสต์ข้อมูลทั้งหมดลงในกระทู้นี้ไปแล้ว แล้วก็จะใส่ลิ้งค์ของที่นี่ในห้องราชดำเนินด้วย เพราะว่า...
-*- จริง ๆ แล้วก็อยากฟังความเห็นทางการเมืองของห้องนี้ด้วยนั่นแหละ แต่จะโพสต์ในนี้คงไม่เหมาะเท่าไหร่ อีกอย่างเพื่อเป็นการเผยแพร่ให้ชาวราชดำเนินได้รับทราบข้อมูลทางวิทยาศาสตร์ด้วย

ป.ล.2 เนื่องจากเหตุการณ์นี้ฉุกละหุกมากมาย เกิดอาการตั้งตัวไม่ทัน ดังนั้นผมจะเขียนสดนะครับ

อาจจะโพสต์ช้าหน่อย อย่าว่ากันเน้อ ใครอยากปาดก็ได้ ตามสบายครับ เขียนคนเดียวเหงา ๆ พิลึก

-*- แก้จากทรงม้าเป็นร.6 <--- ไม่ได้ติดตามข่าวสารเอาซะเลย

แก้ไขเมื่อ 24 เม.ย. 53 21:28:52

แก้ไขเมื่อ 24 เม.ย. 53 20:51:07

จากคุณ : Seiki
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 53 20:19:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com