Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฉันรู้ = ฉันฉลาด ... เธอไม่รู้อย่างฉัน = เธอโง่ .. (ขอเหตุผล ไม่อิงสี ไม่อิงการเมือง)  

ตามจั่วกระทู้หนะครับ...

ผมสงสัยมานานแล้ว ทำไมมนุษย์ชอบคิดอย่างงี้ครับ

ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม (ไม่อยากจะอิงการเมืองอะครับ หว้ากอ..= วิทยาศาสตร์)เนอะตัวเธอว์ว์

แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่าปัจจุบัน สังคมไทยมัน shipหายกันขนาดนี้แล้วหรือ

คิดต่าง=เมิงไม่ใช่คน

...

ทีนี้ ผมว่าประเด็นมันเกิดง่ายๆจากการปั่นหัว ล้างสมอง Propaganda และอื่นๆอีกมากมาย

แต่จะเหนชัดที่สุดเลยคือการ propaganda ใช่ไหมครับ ที่ทำให้คนไทยแตกแยกและแตกความสามัคคีกันถึงขนาดนี้ ???

ไอ้ประเด็น สิ่งที่ฉันรู้มา มันถูกต้อง แต่สิ่งที่เธอรู้มา มันผิด ไอ้โง่ ไอ้ไม่มีสมอง

... นับวัน มันยิ่งแรงขึ้นเรื่อยๆไหมครับ

....

คุณคิดยังไงกับ logic ข้างต้นครับ

จากคุณ : Nanoดะ
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 53 03:40:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com