Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยไหมครับ สิ่งมีชีวิตรอบตัวคุณหายไปเฉยๆ  

(เมื่อไหร่คุณเทอเรนจะมาซักที)

ตอนเด็กๆ มีเหตุการณ์หนึ่ง...
      แม่ผมลงมาจากรถ ยกลังสีนํ้าตาลมาด้วยแล้วก็ยัดเข้าใต้เตียงไม้ข้างล่าง หน้าทีวี
10วันผ่านไป มีป้าคนหนึ่งมาหาที่บ้าน แล้วแม่ก็ยกลังออกมาจากเตียงไม้
ในลังนั้นมีลูกหมาอยู่2ตัว แล้วป้าแกก็เอากลับบ้านไป

ส่วนผม เมื่อได้เห็นเหตุการณ์ดังนั้น ก็สงสัยว่าทำไมผมจึงไม่รู้เลย ตลอด10วันว่ามีลูกหมาอยู่ใต้เตียง

.......................เหตุการณ์ต่อมา

บ่ายวันหนึ่ง พ่อแม่กลับมาบ้าน เปิดประตูรั้วเข้ามาแล้ว มันต้องเดินผ่านขยะ พ่อผมก็ทำหน้าแปลกๆ ก้มลงไปในขยะ แล้วหยิบซากหมาขึ้นมาจากขยะ
ปรากฏว่าแม่บ้านของผมที่เป็นต่างด้าว เจ๊แกถลกหนังหมาไปกิน

ส่วนผม ได้แต่สงสัยว่าทำไม ถึงไม่ได้สังเกตุเลยว่าหมาหายไป ทั้งๆที่มีอยู่ตัวเดียว

จากคุณ : NotEnter
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 53 13:41:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com