Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รำคาญเมลหลอกขายตรงและphishing scam มากๆครับ หาทางแก้ด้วยวิธีนี้พอจะได้ไหมครับ  

ขยันส่งเข้ามาอยู่ได้วันละ 7-8 ฉบับ.. ส่งแจ้ง phishing scam ไปทุกอันมันก็ยังมีอันใหม่เข้ามาเรื่อยๆ

คือ.. ผมเข้าใจว่าคน(บ้า)ที่มันส่งเมลพวกนี้อยู่เค้าเอาเมลเรามาจาก databaseที่ไหนสักที่ใช่ไหมครับ
ผมเข้าใจว่าเขาดึงข้อมูลมาจากพวกเวบบอร์ดที่เราไปสมัคร ถูกรึเปล่าครับ?
มันมีวิธีหาไหมครับว่าเมลเราอยู่ใน database ไหน จะได้เข้าไปลบออกจากระบบเนี่ยครับ

เกลียดมากๆเลย พวก junk mail ต่างประเทศมันยังมีให้กด unsubscribe
พวกนี้มันส่งมาก่อนแล้วบอกขออภัยถ้ารบกวน

จากคุณ : k3v1n
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 09:21:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com