Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามชาวหว้ากอ คุณแยกขยะ เวลานำไปทิ้งหรือเปล่า ?  

แยก (9 คน)
  ไม่แยก (23 คน)

28.13%
  แยก (9 คน)
 71.88%
  ไม่แยก (23 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 32 คน

เห็นตอนนี้หลายคนหันมาสนใจสิ่งแวดล้อมกันแล้ว

ผมว่าสิ่งที่ง่ายที่สุดก็คือแยกประเภทขยะนี่แหละ  ง่ายกว่าปลูกต้นไม้อีกนะ

อยากทราบว่า ชาวหว้ากอ แยกประเภทขยะก่อนทิ้งกันมั้ยครับ

( เพื่อนๆผมกลัวกันจังเรื่องโลกร้อน แต่ก็ไม่เคยทำอะไรเพื่อสิ่งแวดล้อมเลย เหอะๆ )

ผมเฉยๆกับเรื่องโลกร้อน แต่ก็แยกขยะก่อนทิ้งจนติดนิสัยไปแล้วครับ ทั้งๆที่ถังขยะหน้าหอพักเป็นแบบรวม แต่ผมก็จะใส่ถุงแยกไว้ ( พลาสติก+โฟม, กระดาษ, เศษอาหาร )

ปล.ถ่านไฟฉายเอาไปทิ้งที่ไหนครับ ผมมีเป็นถุงเลย หาที่ทิ้งไม่เจอ  T T

จากคุณ : Kyo3
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 53 13:25:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com