Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกมทายใจโดยหมอเดา  

เพื่อนๆมาเล่นเกมกันไหมครับ ผมไม่รู้ว่าเกมนี้มันชื่อว่าเกมอะไร เลยตั้งชื่อว่าเกมทายใจโดยหมอเดา ละกัน

ข้อตกลงก่อนเล่นเกม
กำหนดให้ 0, 2, 4, 6, 8 เป็นเลขคู่ และ 1, 3, 5, 7, 9 เป็นเลขคี่

กติกา
1. เปิดเครื่องคิดเลขใน Windows มานะครับ (จริงๆเครื่องคิดเลขอะไรก็ได้แหล่ะ)
2. กดตัวเลขเดี่ยวๆอย่างสุ่มๆคูณกัน เช่น 2*5*3*6*8*7*1*4*2*1*3*2*... อะไรก็ว่าไป (กดเลขซ้ำก็ได้)
3. พอกดคูณกันได้ค่าประมาณ 10 ล้านถึง 1000 ล้านแล้วให้หยุดกด
4. จากนั้นเลือกตัวเลขมาตัวนึงจากในผลลัพธ์นั้น แล้วเก็บไว้ในใจอย่าบอกใคร
  [Ex.] สมมุติว่า ได้ผลลัพธ์คือ 195955200 แล้วเลือก 2 เก็บไว้ในใจ อย่าบอกใคร
5. จากนั้นให้ผู้เล่นพิมพ์ตัวเลือกที่เหลือมาทั้งหมด โดยต่อให้ตัวเลขซ้ำก็ต้องพิมพ์มาทั้งหมด
  จาก [Ex.] ในข้อ 4. ก็จะได้ว่า 19595500 จากนั้นให้เว้นวรรคหนึ่งช่อง พร้อมกับพิมพ์ด้วยว่า ตัวเลขที่เก็บไว้ในใจนั้น เป็นเลขคู่หรือเลขคี่
  พูดง่ายๆ ในกรณีนี้ให้พิมพ์ว่า "19595500 เลขคู่" มาทางคอมเม้นต์ครับ
6. จากนั้นผมจะลองเดาใจโดยการตอบตัวเลขที่คุณเก็บไว้ในใจไปทางคอมเม้นต์ครับ

ป.ล. เพราะว่าเป็นหมอเดา จึงไม่รับประกันความถูกต้องครับ ^^

----------------------------------------------------------------
[spoil] สำหรับผู้ที่เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้ อย่าเพิ่งไปดูความเห็นที่ 63 นะครับ

แก้ไข: เพิ่มข้อความ [spoil]

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 53 12:24:02

จากคุณ : jesus_god
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 53 14:03:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com