Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องบินกำลังตกคุณจะหนีไหม  

คือดูข่าวมาหลายครั้งแล้ว เวลาเครื่องบินตก ผู้รอดชีวิตน้อยมาก ถ้าให้ผมเดานะครับ คนที่เสียชีวิตต้องอยู่ในท่านั้งรัดเข็มขัดนิรภัย ก้มหัวมองต่ำ ตามคำแนะนำของ พนักงานบนเครื่องและกับตัน แต่ทำแล้วได้อะไร ผมเห็นแต่ตาย

แต่หลายครั้งเหมือนกัน คนที่รอดชีวิตส่วนน้อยไม่โชคดีจริงๆอย่างนั้นตามท่ามาตราฐานเครื่องบินตกแต่ไม่ตายเนี้ย ส่วนมากเค้าจะไม่สนใจคนอื่น เห็นอะไรเป็นช่องหนีตายได้ก็หนี โดดได้ก็โดด เพราะไม่รู้ว่าอยู่บนเครื่องจนมันตกเนี้ยจะอยู่หรือไป สู่เสี่ยงเป็นเสี่ยงตายเท่าๆกันไม่ดีกว่าเหรอ

อย่างล่าสุดเลย ผู้โดยสาร เครื่องบิน แอร์ อินเดีย ที่รอดอ่ะครับ ก็หาช่อแล้วกระโดดลงมา ทีเหลือนั่งท่ามาตราฐานหมด สรุปตาย

แค่สงสัยอ่ะครับ ตั้งแต่มีการบินมาเนี้ยเค้าเอาคนมาทดสอบจริงๆใช่ไหมเวลาเครื่องบินตกต้องนั่งท่านั้น จะมีโอกาสรอดมากที่สุด ผมว่าไม่ครมันจะเอาคนไปทดลอง หรือเค้าเอามาข้อมูลมาเฉลี่ยที่เครื่องบินตกมาเฉลี่ยครับ

แล้วท่าเราไม่นั้งท่านั้นล่ะครับ จะหนีออกอย่างเดียว แน่นอนเกิดความวุ่นวายแน่ แต่ท่าไม่ทำก็เหมือนกับรอความตายปาฎิหาริย์ก็มีน้อยมาก สู้ออกไปเสี่ยงด้วยตัวเองไม่ดีกว่าเหรอ

ผมงงมากครับ รถทัวร์ รถไฟ ประสบอุบัติเหตุ เรายังมีโอกาสเลือกนะครับ ว่าจะทำอะไรได้ แต่เครื่องบิน ก่อนตกพนักงานต้องมาบอกให้ผู้โดยสารนั่งท่านั้นแน่นอน ผมว่ามันเป็นจิตวิทยาเลยล่ะ เราไม่สามารถทำอย่าอื่นแน่นอน ยกเว้นครที่ไม่ฟังจริงๆ คนส่วนใหญ่ผมว่าเค้าคงคิดว่ามันต้องรอดและ แต่ผมว่าไม่รอดแน่

พูดมาซะยาว ผมแค่อยากรู้ว่าเป็นคุณๆจะหนีไหม ผมหาโอกาสได้ผมหนีแน่

จากคุณ : DON MICHEAL
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 53 10:28:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com