Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กล้องมองกลางคืน2แบบนี้ อย่างไหนดีกว่ากันครับ  

แบบขยายแสง (5 คน)
  แบบจับความร้อน (9 คน)

35.71%
  แบบขยายแสง (5 คน)
 64.29%
  แบบจับความร้อน (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 14 คน

ผมเข้าใจว่า แบบแรกน่าจะเรียกว่ากล้องมองกลางคืนเพราะขยายแสงเอา แต่แบบที่สองเรียกว่ากล้องจับความร้อน อยากทราบว่าหลักการทำงานกับเลนซ์ภายในนี้แตกต่างกันไหมครับ แล้วแบบไหนดีกว่ากันครับ

อีกถามอีกครั้งครับ เคยเห็นคห.ในเว็บนี้แหละครับ บอกว่ากล้องพวกนี้ ถ้า GEN 0-GEN 1 นี้ไม่ผิดกฎหมายถ้าครอบครองจริงเท็จแค่ไหนครับ เพราะผมเปิดในเว็บของไทยมีประกาศขายด้วยนะ ตามเว็บขายอุปกรณ์สายลับอ่ะ แต่ที่ขายเห็นเป็น Gen0-1 เลยอยากทราบว่าตามที่พูดนั้นจริงไหมครับ แบบว่าอยากได้เอาไว้ใช้เดินป่าบ้างครับ

จากคุณ : german army
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 53 13:32:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com