Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดร้านขายน้ำปั่นในรถตู้ ต้องใช้เครื่องปั่นไฟแบบไหนดี รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยค่ะ  

สวัสดีค่ะ

พอดีว่าเรากำลังจะเปิดร้านขายน้ำผลไม้ปั่น โดยใช้รถตู้มาดัดแปลงเป็นร้านเคลื่อนที่ค่ะ  แต่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องกำเนิดไฟฟ้าเลย ขอผู้รู้ช่วยแนะนำยี่ห้อที่ราคาสมเหตุผล พอเพียงสำหรับการลงทุนในเบื้องต้นด้วยนะคะ (งบไม่เยอะหน่ะค่ะ) และไม่รู้ว่าใช้เป็นแบบเบนซิล ดีเซล หรือ LPG ดีกว่ากัน เสริช์ดูในเน็ตแล้วก็งงๆ ตามประสาผู้หญิง  
อุปกรณ์ที่จะใช้ในรถมีไม่เยอะค่ะ เครื่องปั่นผลไม้ กำลัง600 วัตต์ และอาจจะติดไฟให้ความสว่างประมาณ 2-4 ดวง ซึ่งหลอดไฟนี่ควรจะใช้เป็นหลอดประหยัดไฟ จะดีกว่าหลอดไส้ ใช่ไหมค่ะ  และอุปกรณ์พวกรางสำหรับติดหลอดไฟนี่ไปโฮมโปรที่เดียวมีครบใช่ไหมค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ ทุกท่าน

จากคุณ : Pattanipa
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 53 23:16:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com