Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาไปชม Modern Transportation Museum ภาคเนื้อหาไม่ค่อยจะมี ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ แนะนำตัวกันก่อน ผมนายมนุษย์ถ้ำลูกหม้อเก่าห้องหว้ากอที่ระยะหลังๆห่างหายไปเนื่องจากภาระทางการศึกษาที่เพิ่มขึ้น แต่ก็ยังวนเวียนมาแอบอ่านกระทู้สาระในห้องหว้ากอบ้าง ไม่ได้ทิ้งไปเลยเสียทีเดียว

ปัจจุบันผมเป็นนักศึกษาปริญญาเอกของมหาลัยแห่งหนึ่งซึ่งนั่นก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผมมีโอกาสได้มาฝึกฝนประสบการณ์ในการทำแลปถึงม.ฮันได (Osaka University) และวันนี้ผมจะเอาประสบการณ์บางส่วนที่ผมได้ไปพบเจอมา มาเล่าสู่เพื่อนๆฟังกันครับ

ก่อนจะเริ่มขอบอกก่อนว่า กระทู้นี้ส่วนใหญ่เน้นทางด้านภาพเพียงอย่างเดียวนะครับ เพราะผมพบว่าภายในพิพิธภัณฑ์ของเค้าจะเขียนบรรยายเป็นภาษาญี่ปุ่นเสียส่วนใหญ่ (มีภาษาอังกฤษแค่ชื่อสิ่งของเท่านั้นเอง) และด้วยความที่ภาษาญี่ปุ่นเลเวลศูนย์อย่างผมเลยไม่อาจจะหาสาระอะไรมาให้ได้อ่านกันมากนัก ถ้ามีก็คือผมเปิด wiki แล้วแปลมาโพสในกระทู้ ดังนั้นถ้าท่านใดมีความเชี่ยวชาญด้านภาษา หรือมีความรู้ในสิ่งที่ผมโพสไว้ กรุณาช่วยเพิ่มเติมได้เลยโดยไม่ต้องเกรงใจนะครับ เพื่อความสมบูรณ์ของเนื้อหาครับ

ps. กระทู้นี้ได้รับแรงบันดาลใจจากกระทู้พาชมพิพิธภัณฑ์ของคุณกะเหรี่ยงน้อยนะครับ ขอยกเครดิตตรงนี้ให้เต็มๆเลยครับ

จากคุณ : มนุษย์ถ้ำ
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 53 09:34:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com