Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลุ่มดาวพวกนี้ คือดาวอะไรครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนเด็กๆ ยายเคยเล่าให้ฟังว่า มีคู่รักคู่นึงโดนทางครอบครัวกีดกันไม่ให้รักกัน ทั้งคู่เลตรอมใจตาย ตอนตายางครอบครัวก็เอาไม้มากันศพไม่ให้ได้ใกล้กันอีก ก็เลยกลายเป็นดาวพวกนั้น

ผมเลยสงสัยมานานละครับ ว่ากลุ่มดาวพวกนี้ คือดาวะไรบ้างครับ
ทำไมมันเรียงตัวกันสวยจัง เกียวข้องกันไหมครับ

รูปที่ผมแนบมาอาจเป็นรูปที่ผมวาดเองนะครับ อาจจะไม่สวยเท่าไร
แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้าครับ

จากคุณ : คุณชายเจฟ
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 54 00:31:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com