Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามผู้รู้เรื่อง กัญชา (Marijuana) หน่อยครับผม ติดต่อทีมงาน

คือว่าสงสัยนะครับ ส่วนตัวไม่เคยดูด และดูดไม่ได้เพราะมีปัญหาทางด้านสุขภาพ แต่จากการที่เคยไปเที่ยวต่างประเทศในหลายๆที่ บวกกับ อ่านข่าวบ่อยๆ เลยสงสัยหลายๆอย่างนะครับ
1. กัญชาแห้งหรือกัญชาสด มันต่างกันยังไงเหรอครับ เห็นของเมืองนอก
สูบกันแบบสีเขียวๆ ส่วนของบ้านเราเท่าที่ห็นในภาพสีมันน้ำตาลคล้ำๆเป็น ก้อนๆ มันแรงต่างกันอย่างไรเหรอครับ
2. ที่แบบสูบในบ้องไม้ไผ่ ต่างจากสูบแบบ มวนบุหรี่อย่างไรเหรอครับ
3. ทำไมพวกศิลปิน นักร้อง นักดนตรี โดยเฉพาะในต่างประเทศ มักจะเกี่ยวข้องกับเรื่องของกัญชาเยอะ เช่น บ็อบ มาเลยร์ หรือ เซอร์พอล มันมีส่วนอย่างไรทางด้านดนตรีเหรอครับ
4. เคยอ่านหนังสือเล่มนึงมีคนพูดไว้ว่า กัญชาคือยาเสพติดที่ไม่ไช่ยาเสพติด มันสื่อความหมายถึงอะไรครับ แล้วในสายตาเพื่อนๆ มองยาเสพติดชนิดนี้อย่างไรครับ (ถ้าเปรียบเทียบกับ ชนิดอื่นๆ ยาบ้า โคเคน ผง ยาอี เป็นต้น)

ทั้งหมดมาจากความสงสัยล้วนๆครับ ไม่รู้จะไปถามที่ไหนเหมือนกัน เลยลองถามในห้องนี้ดูคิดว่าน่าจะมีกูรูอยู่พอสมควร แหะๆ แต่เท่าที่ลองหาข้อมูลในอากู๋ดู รู้แค่เพียงว่าหลายๆคนมองกัญชา ในแง่ดูดีกว่ายาเสพติดชนิดอื่นมาก ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ตอบข้อที่ทราบก็ได้ครับ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นและข้อมูลของทุกๆคนครับ

จากคุณ : the bridge
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 54 11:33:56 A:58.11.51.135 X: TicketID:309062

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com