Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องน้ำ Alkaline water ( น้ำด่าง ) ค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องน้ำด่างค่ะ

พอดีคุณแม่ได้รับการแนะนำจากคนข้างบ้านให้ใช้ เป็นแท่งคล้ายอะลูมิเนียมเล็ก ๆ แท่งหนึ่ง เขาบอกว่าให้เอาแช่ในน้ำดื่ม แล้วน้ำจะกลายเป็นน้ำที่มีค่า PH สูงเป็นน้ำด่างอะไรประมาณนี้ค่ะ ไม่ทราบว่าใครใช้อยู่บ้างค่ะ แล้วมีอันตรายกับเด็กไหมค่ะ คุณแม่เขาจะให้ลูกสาวอายุ 3 ขวบดื่มค่ะ

พอดีข้างบ้านเป็นหัวหน้าพยาบาลคุณแม่ก็เลยเชื่อ แล้วจะบังคับว่าต้องดื่มกันทั้งบ้าน เขาบอกว่าตอนไปซื้อ ที่ร้านเขาเอา น้ำลาย ของคุณแม่มาเทสค่า ph แล้วเป็นสีเขียว แต่ของคนที่ร้านเขาเทสเป็นสีฟ้า ออกน้ำเงิน ( เป็นไปได้ไหม...คิดเองค่ะ ) แนบรูปมาให้ดูด้วยค่ะ เมื่อวานคุณแม่ซื้อมาแล้วเอาแช่ที่น้ำ จขกท. ก็ไปหาซื้อเอากระดาษวัดค่า ph มาวัดแล้วได้ผลว่า น้ำแก้วที่ไม่ได้แช่หลอดอลูมิเนียมเป็นสีเขียว ส่วนแก้วที่แช่ก็ออกเป็นสีฟ้าน้ำเงินค่ะ

คือคุณแม่ไปได้ฟังเขามาว่าดี แล้วข้างบ้านก็น่าเชื่อถือเขาก็ใช้ก็เลยจะให้ทั้งบ้านดื่มน้ำที่มีแท่งนี้แช่ดื่ม รวมทั้งเด็กๆด้วย ก็กังวลเรื่องผลข้างเคียง และก็เพิ่งได้ยินเรื่องนี้เป็นครั้งแรก ไม่ทราบมีพี่ๆท่านไหนมีใช้หรือเคยทราบบ้าง รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : After Apple - picking
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 01:11:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com